JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS—TAMISEMI
                       HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO.

                    SHULE YA SEKONDARI TANYA.

                                                                                                              S.L.P 285,

                                                                                                              MKUU—ROMBO.
Kumb.Na TASS/ADM/JI/…………

Joining instruction No…………….
MWANAFUNZI………………………………………………………………

YAH;  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA.

1. TAARIFA YA KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA  KIDATO CHA KWANZA.    
Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Tanya mwaka ……… Kwa niaba ya waalimu,wanafunzi, na jumuiya nzima ya shule hii ninapenda kukupa hongera na kukukaribisha sana kwa moyo wa dhati hapa shuleni.KARIBU SANA.
Pia ninapenda kukukumbusha maneno ya Mheshimiwa Baba wa Taifa mwl.J.K.Nyerere na yale yasemwayo na serikali kuhusu ELIMU kuwa ni HAKI ya kila mtoto wa nchi hii.Hivyo  kwa kuzingatia fursa hii ya pekee kabisa uliyoipata ya kujiunga na elimu ya sekondari huna budi KUSOMA KWA BIDII SANA.
Ni matarajio yangu kuwa utakuwa tayari kujichotea elimu,ujuzi, maarifa,na maadili hapa shuleni ambayo yatakuwezesha kujitegemea na kulitumikia taifa lako na kuwa mwajibikaji na raia mwema wa taifa letu.NAKUTAKIA MASOMO MEMA NA MUNGU AKUBARIKI.
2.MAAGIZO KWA MZAZI 
Ninayo furaha kukuarifu kuwa mwanao----------------------------------------------------------------,mwenye namba ya mtihani……………………………………..amechaguliwa kuingia kidato cha………katika shule hii.Shule itafunguliwa tarehe………………………  saa 1.30 asubuhi.Tafadhali njoo na mwanao.Tutakuwa na kikao cha wazazi na uongozi wa shule hapa shuleni kuanzia saa 3.00asubuhi siku hiyo.
· Ninaambatanisha hapa fomu ya Hospitali  (FOMU  “A’ ) Inakupasa umpeleke mwanao kupimwa na mganga mkuu wa Hospitali ya wilaya yako (District medical officer).Siku ya kufungua shule ni LAZIMA umlete mwanao na fomu hii ikiwa imejazwa kikamilifu kuonesha hali ya afya ya mwanao.MWANAFUNZI HATAPOKELEWA KAMA HAKUPIMWA  AFYA YAKE.
· Pia ninaambatanisha hapa (FOMU “B’) Fomu ya taarifa ya mwanafunzi.Fomu hii inatakiwa kujazwa kwa umakini sana katika vipengele vyote.kila mwanafunzi atatakiwa kuja na fomu hii siku ya kufungua shule ikiwa imejazwa kikamilifu. MWANAFUNZI HATAPOKELEWA BILA FOMU HII.
· Tafadhali hakikisha unakuja na nakala ya cheti cha kuzaliwa cha mwanao.
· Mwisho wa kupokelewa shuleni ni tarehe ………………………….Baada ya tarehe hii kupita mwanafunzi atakuwa amepoteza nafasi yake.
                                                     FORM               A

THE UNITED   REPUBLIC OF TANZANIA.

PRESIDENT’S OFFICE,REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT.
ROMBO DISTRICT COUNCIL.

MEDICAL EXAMINATION FORM.
                                                                                                            TANYA DAY SECONDARI SCHOOL,
                                                                                                             P.O.BOX 285,

                                                                                                             MKUU-ROMBO.
    REF.No;TASS/ADM/MEF/S.2019/………                           DATE…………………………….

TO MEDICAL OFFICER,

……………………………..

……………………………..

RE.REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO……………………………………………………
Please examine the above named student as his/her physical and mental fitness for pursuing secondary school education.The medical examination should cover at least the following areas.        Put a tick(V) or a cross(X) as appropriate.
	s/n
	DISEASE/ILLNESS
	YES(V).
	NO(X).

	1.
	Eye sight
	
	

	2.
	Hearing
	
	

	3.
	Leprosy
	
	

	4.
	Limbs
	
	

	5.
	Epilepsy
	
	

	6.
	Asthma
	
	

	7.
	TB.
	
	

	8.
	Neurosis.
	
	

	9.
	Heart Disease.
	
	

	10.
	Mental illness.
	
	

	11.
	Anemia
	
	

	12.
	Chronic malaria
	
	

	13.
	Venereal Diseases
	
	

	14.
	Diabetes
	
	


Other disease if any ………………………………….……………………………………….
………………………………………………………………………………………………….

MEDICAL CERTIFICATION:

I certify that I have   examined the above  named student and consider  him/her physically fit/unfit to pursue studies at this level.
Station……………………………………….Designation………………………………….

Signature…………………Date……………………Official stamp……………….
                                 FORM         B.              MKATABA NA SHULE
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO.
SHULE YA SEKONDARI TANYA

A.TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI:
Jina kamili(majina matatu)…………………………………………………………………
Tarehe ya kuzaliwa:……………….....Mahali alipozaliwa………………………………..
Uraia:  MTANZAIA/ SIMTANZAIA……………………………………………………….
Shule aliyotoka:………………………...Namba ya mtihani:…………………………… Jina la mzazi/mlezi:…………………………………………………………………………..
Namba ya simu ya mzazi/mlezi…………………………Kabila……………………………

Kazi ya mzazi/mlezi:……………………………….Kitongoji………………………………
Jina la balozi wako……………………………………………………………………………

Namba ya simu ya balozi……………………………………………………………………..
B.KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO  YA SHULE ULIYOPEWA:

Mimi…………………………………………wa kidato cha………….mwaka……………..

Nathibitisha kwamba nimepokea nafasi niliyopewa na serikali  pamoja na maelekezo ya shule na kwamba nimekubali kuyafuata kwa faida yangu,wazazi wangu,ndugu zangu   na Taifa langu.

Saini ……………………………………..Tarehe………………………………………….

C.KUKUBALI KUFUATA SHERIA ZA SHULE YAKO:
Mimi……………………………………………………mwanafunzi wa kidato cha……….

Mwaka…………..nimezisoma na kuzielewa sheria za shule.Ninaahidi kwamba nitazitii na kuzifuata sheria zote,maelekezo na maagizo nitakayopewa na mwalimu au kiongozi wangu shuleni.Ninakubali kuwajibishwa kufuatana na sheria,kanuni na taratibu za shule endapo nitaenda kinyume.
Saini…………………………………………..,Tarehe………………………………………

D.   AHADI YA MZAZI/MLEZI KWA UONGOZI WA SHULE:
Mimi……………………………………………………..mzazi/mlezi wa mwanafunzi

………………………………………………..wa kidato cha………mwaka………………

Nimesoma/nimesomewa na kuelewa sheria na maagizo mengine yote ya shule.
Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumlea ipasavyo na kumshauri mtoto wangu ili aweze kusoma na kufuata sheria na maagizo yote ya shule na taifa.Naahidi kumwandalia mtoto wangu mahitaji yote ya shule kwa wakati pamoja na kufuata maagizo yote yatakayopitishwa na vikao vya bodi ya shule na kamati za wazazi kwa manufaa yangu binafsi,mtoto wangu na taifa kwa ujumla.
Saini…………………………………………..,Tarehe………………………………………

E. AFISA MTENDAJI  KATA:

Mimi………………………………………Afisa mtendaji wa kata ya ……………………..

Nathibitisha kwamba mwanafunzi tajwa hapo juu ni wa kata yangu na ni mwanafunzi halali aliyechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Tanya.
Saini  ………………………Tarehe…………………………mhuri………………………..

3.MAHITAJI YA SHULE:
Kwa kuzingatia majukumu ya mzazi/miezi yaliyotolewa na serikali kupitia waraka wa elimu namba 6 wa  mwaka 2015 na waraka wa elimu namba 3 wa mwaka 2016 kuhusu utekelezaji wa elimu msingi bila malipo,na kwa kuzingatia maamuzi  ya vikao vya bodi ya shule pamoja na maamuzi ya vikao vya wazazi ,ninakuagiza kumwandalia mwanao mahitaji yafuatayo:

A;MAHITAJI YA DARASANI.

1.Madaftari makubwa  10(counter books quire four).

2. Madaftari madogo  10 kwa ajili ya mazoezi ya darasani.
3.kalamu,penseli,rula moja.

4.mathematical set,na Mathematical table.
5.Dictionery(Kamusi) Moja.

6.Begi la ngozi au Turubai kwa ajili ya kubebea madaftari.

7.Sahani,kikombe na kijiko.

8.Ream A4 Moja kwa ajili ya majaribio ya wiki,mwezi na mitihani ya mihula.

B.MAHITAJI YA USAFI.  Mwanao aje  na vifaa vya usafi vifuatavyo;

1.Ndoo ya lita 20 yenye mfuniko na mkono wake.
2.ufagio wa chelewa.

3. Jembe jipya na mpini …….. kwa waschana.
4.Panga au Fekeo jipya……….kwa wavulana.

C.MICHANGO YA SHULE.
1.Michango ya  chakula na maendeleo ya shule itategemea makubaliano yatakayo fikiwa kwenye kikao cha wazazi wa wanafunzi wa kidato cha kwanza na bodi ya shule kitakacho kaa kabla ya kufungua shule tarehe 11/01/2021
D.MAHITAJI YA SARE ZA SHULE.
1.Sare za shule.
2.Sare za michezo

WAVULANA
· Suruali  mbili(2) . Rangi ya khaki,zenye mashono ya kawaida (Zisiwe katika mfumo wa  jinsi) na  ziwe na marinda mawili.

· Shati nyeupe mbili za mikono mifupi.Kitambaa cha tetron(tomato).Ni lazima ziwe mpya.

· Viatu vyeusi vya ngozi  pea mbili.Ni lazima viwe  vya kufunga na gidamu. Visiwe na kisigino kirefu.

· Soksi nyeusi  pea mbili au zaidi.

· Sweta kwa ajili ya kujikinga baridi.Ni lazima liwe na rangi ya khaki,mikono mirefu na shingo mfumo wa v.Lisichanganywe na rangi nyingine.

· Tai ya rangi ya khaki.
 WASCHANA

· Sketi mbili(2) ndefu . Rangi ya khaki,zenye mashono ya kawaida belt nyembamba,Rinda mbili pana nyuma na mbele na madogo mawili kila pande.Urefu wa sketi  uvuke katikati ya magoti na nyayo.Sketi fupi ni marufuku hapa shuleni
· Shati nyeupe mbili za mikono mifupi.Kitambaa cha tetron(tomato).Ni lazima ziwe mpya.

·  Soksi nyeupe  pea mbili au zaidi.Ni lazima ziwe ndefu. 
· Viatu vyeusi vya ngozi  pea mbili.Ni lazima viwe  vya kufunga na gidamu. Visiwe na kisigino kirefu. 
· Sweta kwa ajili ya kujikinga baridi.Ni lazima liwe na rangi ya khaki,mikono mirefu na shingo mfumo wa v.Lisichanganywe na rangi nyingine.

·  Tai ya rangi ya khaki.

…………..
MKUU WA SHULE
TANGAZO
TAFADHALI  USIMSHONEE  MWANAO  SARE MPAKA BAADA YA KIKAO CHA WAZAZI NA UONGOZI WA SHULE  CHA JUMATATU TAREHE 11/1/2021. SAA 3 ASUBUHI.  
