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MKUU ROMBO.

YAH: MAAGIZO /MAE;EKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MRAMBA  KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 WILAYA YA ROMBO MKOA WA KILIMANJARO
 Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kuendelea na Elimu ya Sekondari kidato cha kwanza  januari 2021 katika Shule ya Sekondari Mramba iliyopo umbali wa kilo mita 30 Kaskani ya Halmashauri ya Wilaya ya Rombo na kilomita nane Mashariki ya bara bara kuu ya lami ya kutoka Moshi hadi Tarakea. Unashuka kwenye kituo cha Usseri .usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika kituo cha mabasi Moshi. Nauli ni shilingi 4500. Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021.
1.0 MADHUMUNI YA ELIMU YA SEKONDARI

Kumpatia mwanafunzi ujuzi, maarifa na maadili ambayo yatamwezesha  kuchukua nafasi yake katika kulitumikia taifa lake na kumwezesha kupata kipato halali kwa kazi atakayofanya kuwa raia mwema . Pia elimu inamwandalia njia ya kupenya na kuingia kwenye dunia ya sasa yenye mabadiliko mengi ya sayansi ,teknologia na utandawazi 

2.0 MASOMO ATAKAYO FUNDISHWA

i. Uraia

ii. Kiswahili 

iii. Kiingereza

iv. Biologia

v. Historia

vi. Hisabati

vii. Kemia

viii. Jiografia

ix. Fizikia

x. Dini

 Kwa hiyo mwanao aje na madaftari makubwa (quire 3 au 4) yasiyo pungua kumi na mbili au zaidi na itabidi kununuliwa mengine kila yanapojaa.

Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa Kiswahili na dini. Aidha shule ina mpango wa kufundisha somo la kompyuta mara uimarishaji wa miundo mbinu utakapo kamilika.

3.0 SARE RASMI ZA SHULE

Wanafunzi wote wanatakiwa wawe na sare rasmi za shule kama ifuatavyo(hapa ina maana yenye mfananano  wa mashono,kitambaa, rangi na kadhalika) 

3.1 WAVULANA

3.1.1 SURUALI NDEFU MBILI RANGI DAMU YA MZEE

3.1.2 SHATI MBILI RANGI NYEUPE KITAMBAA CHA TETRON MIKONO MIFUPI

3.1.3 VIATU VYA NGOZI VYENYE KAMBA NA VISIWE NA VISIGINO VIREFU PEA MBILI AU ZAIDI

3.1.4 SOKSI NDEFU NYEUSI(STOKING) PEA MBILI AU ZAIDI

3.1.5 VAZI LA MICHEZO BUKTA FULANA NA VIATU(RABA) HIVYO ATAVIWEKA NYUMBANI ATAKUJA NAVYO SIKU YA MICHEZO TUU

3.1.6 SWETA LA RANGI YA DAMU YA MZEE

3.2 WASICHANA

3.2.1 SKETI MBILI NDEFU RANGI YA DAMU YA MZEE UREFU CHINI YA GOTI

3.2.2 SHATI MBII RANGI NYEUPE KITAMBAA CHA TETRON MIKONO MIFUPI

3.2.3 VIATU VYA NGOZI VYEUSI VYENYE KAMBA NA VISIWE NA VISIGINO VIREFU PEA MBILI AU ZAIDI

3.2.4 VAZI LA  MICHEZO BUKTA, SKETI FUPI, FULANA VIATU(RABA) HIVYO ATAVIHIFADHI NYUMBANI ATAKUJA NAVYO SIKU YA MICHEZO TUU.

     MUHIMU

1. Kila mzazi anawajibika kuhakikisha motto anaandaliwa sare hiyo kwa viwango vilivyo elekeza sambuli ya kitambaa cha sare imeambatanishwa kwenye fomu hii 

2. Ni vyema mwanzo akawa na vazi zaidi moja ili aweze kubadili na kuliweka safi

3. aina ya mashono izingatiwe huu uliopo shuleni kwa sasa hasa suruali za wavulana, sketi za wasichana na sweta

4. Kama utakuwa na mashaka fika shuleni kwa maelezo zaidi kwani sare itakayotofautiana na maelekezo hayo hapo juu haitakubalika shuleni

5. Kila sare ya mwanao ikichakaa inafaa aandaliwe nyingine mapema

6. Siku ya kuja shuleni sare ya mwanao itakaguliwa endapo haikidhi ubora na maelekezi haitakubalika

4 VIFAA VINGINE MUHIMU

Mwanao anapokuja shuleni aje na 

4.0.1 daftari kubwa za masomo kumi na mbili yenye size quire 3 au 4

4.0.2 kopo la vifaa vya mahesabu(mathematical set)

4.0.3 sahani ,kikombe cha bati na kijiko

4.0.4 begi la madaftari,vitabu na vifaa vyake vingine binafsi

4.0.5 kamusi(dictionary)

5. HUDUMA NYINGINE ZITOLEWAZO SHULENI

Wafunzi wote wanapatiwa huduma nyingine shuleni kama ifuatavyo:

5.0.1 CHAKULA  wanafunzi wote wanapatiwa uji wa saa 04:40 asubuhi na chakula cha mchana cha saa nane na nusu 8:30. mchana ni muhimu wapate milo hiyo ili waweze kufuata ratiba ya masomo shuleni kikamilifu. Ili kukailisha huduma hii ni jukumu la mzazi au mlezi kuwezesha ununuzi wa chakula , kuni , kusagisha nafaka na vifaa au vyombo vya kupikia kama muongozo wa waraka wa serikali namba 6 wa 2016 ulivyoelekeza

5.0.2. HUDUMA YA KWANZA. Shule ina utaratibu wa kutoa huduma ya kwanza kwa wanafunzi waliopata matatizo ya kuugua ghafla wakiwa shuleni. Aidha gharama za usafiri kwa dharura hizo ni wajibu wa mzazi au mlezi

5.0.3. ULINZI NA USALAMA. Ulinzi na usalama wa mali za umma na mali binafsi umeimarishwa. Ni jukumu la kila mwanafunzi au mwana jumuiya kuwa seheme ya ulinzi huu kwa kufichua njamaa au vitendo vinavyoashiria uvunjivu kwa ulinzi na uslama ndani na nje ya mipaka ya shule.

6.0   SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

 Shule ina endeshwa kwa wajibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria ya namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknologia yenye dhamana ya elimu nchini. Na ofisi ya rais TAMISEMI Yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utatoa nakala yake mara baada ya kuripoti shule

· Heshima kwa viongozi/ wazazi/ wafanyakazi wotye wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima 

· Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana ratiba ya shule ni lazima (kuwahi shule)
· Kushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

· Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa

· Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wowote wa uanafunzi wako katika shule hii

· Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

· kuvaa sare ya shule wakati wowote unapotakiwa

· kuzingatia ratiba ya shule wakati wowote na 

· kutunza mali za umma

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

a. WIZI
b. UASHERATI, UBAKAJI NA USHOGA

c. ULEVI NA MATUMIZI YA MADAWA YA KULEVYA

d. UVUTAJI WA BANGI, SIGARA, KOKAIN, MIRUNGI, KUBERI NA KADHALIKA

e. MAKOSA YA JINAI

f. KUPIGANA AU KUPIGA

g. KUHARIBU KWA MAKUSUDI MALI ZA UMMA

h. KUDHARAU BENDERA YA TAIFA NA ALAMA NYINGINE ZA TAIFA

i. KUOA AU KUOLEWA

j. KUPATA MIMBA AU KUSABABISHA MIMBA NDANI NA NJE YA SHULE

k. KUTOA MIMBA AU KUJARIBU KUFANYA HIVYO

l. KUGOMA, KUCHOCHEA, KUONGOZA AU KUVURUGA AMNI NA USALAMA WA SHULE AU WATRU

m. KUTAA ADHABU KWA MAKUSUDI

n. KUWA NA SIMU YA MKONONI

UFAFANUZI WA SHERIA HIZI UTATOLEWA KWA WANAFUNZI WOTE HAPA SHULENI

7.0 TAREHE YA KUFUNGUA SHULE

Wanafunzi wote wa kidato cha kwanza wanatakiwa wafike shuleni tarehe 11/01/2021 saa moja kamili asubuhi bila kuchelewa. Unashauriwa kuja mwanao siku hiyoili kuhakikisha kuwa ameandikishwa shuleni na kupata ufafanusi wa mambo muhimu utakayohitaji

MUHIMU:
i. Tafadhali sana soma kwa umakini maelekezo au maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

ii. Shule hii ni ya mchaanganyiko , wavulana  na wasichana . hivyo haki na fursa sawa vizingatiwe

iii. Shule hii ni ya kutwa na haina hosteli au mabweni ya kulaza wanafunzi 

iv. Fomu A, B na C zilizoambatanishwa ziletwe shuleni siku ya kufungua shule zikiwa zimekamilishwa na wahusika kwa usahihi.

Nakutakia maandalizi mema ,pia nakutaka utoe ushirikiano wa karibu kwa utawala wa shule katika malezi ya huyu mtoto. Kwa maelezo zaidi fika shuleni . 

Au mzazi au mlezi wako awasiliane kwa namba hiyo hapo juu

UANAKARIBISHWA SANA SHULENI MRMBA SEKONDARI KUJICHOTEA ELIMU NA MAADILI MEMA KWA MAISHA BORA YA BAADAYE.

WAKO KATIKA UTENDAJI,
                                               REHEMA JOSIAH MUGANDA
                                               MKUU WA SHULE.

                                               Mawasiliano: 0753168963/ 0712583203
                                               Makamu mkuu wa shule: 

NB Tafadhali hudhuria kikao cha wazazi wa wanafunzi wanaojiunga kidato cha kwanza mwaka 2021 hapa shuleni siku ya …………………tarehe…………….. saa…………… kamili asubuhi kwa ajiliya maelekezi zaidi

NAWATAKIA MWAKA MPYA 2021 WENYE MAFANIKIO NA BARAKA ZA MWENYEZI MUNGU
FORM A 

THE PRESIDENTS OFFICE-RALG
ROMBO DISTRICT COUNCIL

MRAMBA SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM 

To be completed by  medical officer in a government hospital in respect of all new entrants to Mramba Secondary School

 FULL NAME………………………………………….AGE…………………….

Please examine the above named pupil and arrange any necessary treatment so that the certificate can be signed and that pupil can return in time for the beginning of next term or join form one

Medical certificate
(to be medical officer)
I have examined the above named pupil with regard to 

i. Hb(hemoglobin…………………………………..

ii. Stool examination

iii. Syphilis test……………………………………

iv. TB test………………………………..

v. Eye test………………………………….

vi. Ear test…………………………………..

vii. Spleen………………………………….

viii. Abdomen…………………………..

ix. Chest………………………………..

x. Teeth……………………………….

xi. Skin…………………………………

xii. Urine…………………………………

xiii. Urine for pregnancy test (for girls)………………………..

xiv. Additional information for any physical /mental/ hereditary fitness………..

xv. Treatment after examination (please state nature of treatment and how to handle the pupil in order to avoid future disorder of his /her health…………………………………………………………………………………………………………………………………………

 I certify that the above mentioned entrant has been examined and found fit/ unfit to undergo further education.

……………………………………….               Date………………………

Name and signature of medical officer
Official stamp.

FORM B 

OFISI YA RAISI RAIS – TAMISEMI
HALIMASHARI YA WILAYA YA ROMO

SHULE YA SEKONDARI MRAMBA

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA  KIDATO CHA KWANZA 2021

Fomu hii ijazwe na mzazi / mlezi pamoja na mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza kisha mwanafunzi ailete shuleni (ithibitishwe na Afisa Mtendaji wa kata yako)

1. Mimi ……………………………………………..(mwanafunzi) kwa hiari yangu ninaikubali /sikubali nafasi niliyopewa ya kujiunga  kidato cha kwanza katika shule ya sekondari mramba.Nitakuwa tayari kuzifuata sheria zote za shule wakati wote niwapo shuleni na kwamba kuvunja sheria za shule makusudi itakuwa nimekiuka ahadi hii ninayoitoa na ninastahili kuchukuliwa hatua za kinidhamu zinazostahili ikiwa ni pamoja na kupoteza nafasi yangu ya masomo katika shule hii. Nimesoma na kuzielewa sheria za shule

saini ya mwanafunzi………………………….tarehe……………………..

2. Mimi ………………………………………….mzazi /mlezi wa ……………………Naikubali /sikubali nafasi aliyopewa mtoto na kwamba muda wote awapo shuleni analazimika kufuata sheria na kuwa mtii kwa walezi wake pia nikiwa kama mzazi /mlezi wake naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi yake na kwamba nitamplia gharama zote zitakazomwezesha kusoma bila pingamizi wala kisingizio chochote kinyume cha ahadi hii nichukuliwe hatua za kisheria.
Saini ya mzazi /mlezi……………………….tarehe…………………..

3. Mimi …………………………………(mtendaji wa kata ) ninathibitisha kuwa ndugu …………………………………..ni mlezi /mzazi wa mtoto huyu aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza shule ya sekondari mramba . Nimeshauriana naye kuhusu wajibu wake kwa mwanae na amekiri kutimiza wajibu wake ipasavyo bila kipingamizi wala kisingizio chochote

                 Saini  ya mtendaji kata……………………..tarehe………….

                                              mhuri wa afisa mtendaji kata.

· FUTA ISIYOHUSIKA
FOMU C

OFISI YA RAIS TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO

SHULE YA SEKONDARI MRAMBA
FOMU YA KUANDIKISHA SHULENI (HABARI ZA MZAZI /MLEZI)

1) jina kamili……………………………………………………………………

2) kazi yako…………………………………………………………………..

3) nyumbani kwako……………………………………………………………

4) anwani ya nyumbani……………..kijiji………….kata……….tarafa………...wilaya……..

mkoa……………………….


a) anwani ya mahali pa kazi pa mzazi /mlezi……………………….


b) nambari ya simu yako kama ipo……………………………..

     5) dini ya mzazi/ mlezi ……………………dhehebu…………………

     6)dhehebu unalotaka mwanao alelewe………………………..

    7) anwani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakwenda siku za likizo 

         ………………………………………………………………………

8) anwani ya kazini ikiwa inatofautiana na hiyo hapo juu kila mara inapobadilika unaombwa utuarifu rasmi kwa kupitia mkuu wako wa kituoau mwenyekiti wa kijiji.

9) Ninaaadi kushirikiana na watumishi wote wa shule hii ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na maadili mema, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

  Mimi ………………………………………..mzazi /mlezi ninathibitisha kuwa taarifa hizo hapo juu ni sahihi.

   Tarehe………………………………..saini
* FUTA ISIYOHUSIKA.

