
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO

SHULE YA SEKONDARI MEMA,
S. L. P. 143,
MKUU – ROMBO
__________________

NDUGU,
MZAZI WA MWANAFUNZI____________________________________

YAH: PONGEZI NA FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE MWAKA 2021 KIDATO
CHA KWANZA

Hongera sana Mwanao  amechaguliwa kujiunga Kidato cha Kwanza katika Shule ya Sekondari Mema.
Muhula  wa  kwanza  unaanza  11/01/2021.  Pre-Form  One  Program  inaanza  tarehe  11/01/2020.
Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2020 kwa Pre Form one Program.Sambamba na
hilo yafuatayo ni maelekezo ya kujiunga na shule ya Sekondari Mema. Tafadhali  soma kwa makini
ukiwa na mwanao asikie na pia atekeleze maelekezo hayo.

MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
UTANGULIZI 
Shule ipo Kata ya Manda, Tarafa ya Mengwe. Kibao cha shule kipo barabara itokayo Rombo kwenda
Mwika Marangu. Kutoka kwenye kibao ni umbali wa kilometa moja na nusu kufika shuleni. 

SARE ZA SHULE:
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na sare ya shule, sare ya shule itavaliwa 
vizuri wakati wote, shati likiwa limechomekewa ndani ya suruali wakati wote, katika maeneo ya shule 
na katika ziara za kielimu.

Sare ya shule kwa wavulana na wasichana.
1. Suruali au Sketi mbili (02) rangi ya bluu iliyokolea (dark blue)
2. Mashati mawili (02) ya Tetron meupe marefu yanayofunika yasiyobana 

mikono mifupi yenye mfuko mmoja.
3. Tai (01) yenye rangi ya dack blue na mistari meupe
4. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye Kamba, kisigino vifupi bapa na visivyochongoka mbele
5. Soksi mpya ndefu nyeupe (Stockings) 
6. T-shirt ya shule rangi ya njano yenye kola ya dark blue inavaliwa siku za michezo tu. 
7. Mkanda wa kuvalia suruali yoyote bakoli ya kawaida1 

NB:
1. Unaombwa kuhakikisha mtoto wako ana Sare kabla ya siku ya kufungua shule.
2. Suruali modo, mashati ya kubana na raba hazikubaliki.

VIFAA VYA KUJIFUNZIA
 Mwanafunzi atahitajika kuwa na:

1. Madaftari (counter book quire 3) tisa (09) ya masomo tisa
2. Mkebe (mathematical set)
3. Begi la kuwekea vifaa vya kujifunzia
4. Rula 30cm
5. Penseli 
6. Ufutio

 Kwa wiki sita za mwanzo atatakiwa kuja na daftari moja (counter quire 2) mbali na yale tisa.

Ukurasa wa 1 kati ya 4



MICHANGO YA SHULE
 Mchango wa chakula na maendeleo ya shule inategemea na makubaliano ya kikao cha wazazi wa 

wanafunzi wa kidato cha kwanza na bodi ya shule kitakacho kaa kabla ya kifungua shule tarehe 
11/01/2021

VIFAA VYA USAFI

1. Wasichana waje na ndoo moja yenye mfuniko na kamba ya lita ishirini (20L) 

2. Wavulana waje na jembe moja lenye mpini 

Mambo ya kufanya kabla ya mwanafunzi kufika shuleni:

(i) Fomu ya usajili wa mwanafunzi ijazwe na wahusika wote.

(ii) Fomu ya kukubali kujiunga na shule hii ijazwe na kusainiwa pamoja na kuwekwa picha.

(iii) Fomu ya kupimwa iliyoambatanishwa ijazwe na Daktari Mkuu wa Hospitali inayotambuliwa

na  Serikali  na  pia  iambatanishwe nakala  ya  risiti  ya  malipo  ya  vipimo ya  serikali  -  TRA ya

mashine, siku ya kurejesha fomu.

(iv) Kila na mwanafunzi awe na bima ya afya kwa ajili matibabu ya dharura.

(v) Picha za Passport size 2

ADHABU NA MAKOSA MBALIMBALI

Sheria, kanuni na taratibu za shule, mtoto wako Atatakiwa kuzisoma kwa makini: 

Mwanafunzi  ataondolewa  shuleni  iwapo ataonesha  utovu  wa  nidhamu –  hasa  akijihusisha  na  wizi,

utoro, uzinzi/uasherati, ulevi, lugha chafu, kupigana,  mgomo wa aina yoyote na akikutwa na vifaa

visivyoruhusiwa shuleni.

Kuzifahamu na kuzitii sheria za shule na za nchi hii.

Kujiheshimu na kuwaheshimu viongozi wote na wananchi wote.

Kushirikiana vyema na wanafunzi wenzake, uongozi wa shule na jumuiya nzima katika kuleta ufanisi

wa shule yetu.

Kufanya bidii katika masomo, kazi za mikono, michezo, matumizi ya lugha ya Kiingereza kila mara na

shughuli nyingine zilizo kwenye ratiba ya shule.

Utawala Mema Sekondari

Leah S. Futa

Mkuu wa Shule

Ukurasa wa 2 kati ya 4



WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI MEMA S.L.P 143, MKUU-ROMBO

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI SHERIA NANAFASI YA 
SHULE ALIYOPEWA.

A. JINA KAMILI LA MWANAFUNZI(Alilofanyia mtihani Darasa la saba)
……………………………………………………Kidato cha………….mwaka...…….
Tarehe ya kuzaliwa…………………………………………..Dini yake…………..……
Mahali alipozaliwa (Mkoa, Wilaya)…………………………………..
Jina la baba………………………………………………Anwani…………………dini……………
Jina la mama……………………………………………..Anwani…………………dini……………
Jina la mlezi………………..…………………………….Anwani…………………dini……………

B. URAIA: Mtanzania/Si Mtanzania………………………………………….

Majina mawili ya ndugu ambao shule inaweza kuwasiliana nao iwapo kutakuwa na shida/raha.

(i) Jina……………….……………………Anwani……..…Simu…………Uhusiano naye…………
(ii) Jina……………….……………………Anwani……..…Simu…………Uhusiano naye…………

C. KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO ULIYOPEWA
Mimi……………………………………………..………….wa kidato cha…………Mwaka……..…….
Nathibitisha kwamba nimepokea maagizo na kwamba nimekubali/sijakubali nafasi niliyopewa.
Tarehe:…………………………………..Sahihi:……………………..

D. MWANAFUNZI KUKUBALI SHERIA ZA SHULE
Mimi ……………………………………………..………….nimezisoma na kuzielewa sheria za shule na
ninaahidi kwamba nitakuwa nazitii sheria zote na maelekezo mengine yote nitakayopewa na walimu na 
viongozi wote wa shule.
Tarehe:………………………………………………..Sahihi:……………………..

E. MZAZI
Mimi …………………………………………………………nikiwa (mzazi/mlezi) 
nimesoma/nimesomewa sheria na maagizo ya shule yanahusu mwanafunzi………………………………
ninaahidi kutimiza wajibu wangu kama mzazi/mlezi wa Mtoto huyu kwa kushiriki ipasavyo na kutimiza 
mahitaji yake yote ya shule kwa muda unaostahili bila kumletea usumbufu yeye wala shule.
Tarehe:…………………………………………..Sahihi:……………………..

F. Ripoti ya maendeleo yake itumwe au ichukuliwe na MZAZI/MLEZI Wake(kata lisilostahili)
Ambaye Jina lake ni…………………………………………………………………………
Anuani yake ni………………………………………………………………
Saini yake ni…………………………………………Tarehe………………………

Ukurasa wa 3 kati ya 4

Picha ya

Mwanafunzi



MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE & TECHNOLOGY

MEMA SEC. SCHOOL
S.L.P 143

MKUU – ROMBO
……………………………

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM

To the Medical Officer

…………………………………………………..

…………………………………………………..

……………………………………………………

Please Examine………………………………………………………………………………… (Name of student) Who has been 

selected to join this school for his/her fitness as a student in the following Areas; to be completed by a 

medical officer.

1. Eye sight……………………………………………………….…………………………………………………………………

2. Hearing………………………………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………………………

3. Specimen (i) STOOL………………………………….………………………………………………………………………

(ii)URINE…………………………………….………………………………………………………………………

(iii)BLOOD………………………………….………………………………………………………………………

4. ATHMA/TUBERCULOSIS……………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………...

……………………………………………………………………………………………………...

5. PREGNANCY………………………………………………………………..……………………………………………………

6. OTHER SERIOUS DISEASES……………………………………………………………………………………..…………

……………………………..…………………………….…………….………………………………………………

……………………………………………….……………………….……………………………………………....

MEDICAL CERTIFICATE

(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER)

I have examined the above and consider that he/she is physically fit as a student.

Date………………………………………. Signature…………………………………………………………….

Station…………………………………… Designation…………………………………………………………

Ukurasa wa 4 kati ya 4


