OFISI YA RAIS -TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO

SHULE YA SEKONDARI MBOMAI

SIMU: 0764 212118 / 0624015163
S.L.P 83,
TARAKEA —ROMBO,
15/12/2020

JINA LA MWANAFUNZI ...
S Pttt st st

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA KWANZA
JANUARI 2021 SHULE YA SEKONDARI MBOMAI

1.0: UTANGULIZI:

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha
kwanza katika

shule ya sekondari MBOMAI kwa mwaka 2021.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 29/01/2021.
Aidha siku ya kuja kuripoti njoo na mzazi/mlezi wako kwani kutakuwa na fomu maalum
ambazo mzazi atatakiwa kujaza, pia kutakuwa na kikao cha wazazi /walezi wote wa

wanafunzi kidato cha kwanza tarehe 15/01/2021 unaombwa kufika bila kukosa .

2.0 : MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:
2.1 : Sare za shule
Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa maadili ya

mwanafunzi
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awapo shuleni.

(i) WAVULANA:
+ Suruali mbili (2) rangi “NYEUSI” za kufungia kiunoni zilizoshonwa vizuri zenye marinda
mawili. Angalia kitambaa kilichoambatanishwa.
= Mashati meupe mawili (2) mikono mrefu yenye nembo ya shule
= Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili (2) vya kawaida na viwe vya kamba.
= Soksi nyeusi jozi 2.
= Mzazi/mlezi mnunulie mwanao sweta rangi nyeusi yenye shingo ya “V", yenye mistari
meupe shingoni na kiunoni na mikononi aje nayo siku ya kuripoti shuleni
* Tai nyeusi ndefu

= Raba za michezo

(i) WASICHANA:

= Ashone sketi mbili (2) rangi ya “NYEUSI” kwa urefu unaofika kwenye viatu. Angalia
kitambaa kilichoambatanishwa. *Mshono — “Rinder box".

= Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi

= Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili (2) vya kawaida na viwe vya kamba.

= Soksi nyeue jozi 2au zaidi

= Mzazi/mlezi mnunulie mwanao sweta rangi nyeusi yenye shingo ya “V”, yenye mistari
meupe shingoni na kiunoni na mikononi aje nayo siku ya kuripoti shuleni

= Tainyeusi ndefu

= Kwa wasichana Waislamu wanaruhusiwa kuvaa shati ya mikono mirefu na HIJABU
nyeupe. Anunuliwe Hijabu hiyo.

= Raba za michezo

2.2. MAHITAJI YA MWANAFUNZI DARASANI

* Madaftari makubwa yasiyopungua (11) (counter book 3 au 4 quire)

= Kalamu, pencil, rula, mkebe wa hesabu pamoja na begi la kubebea vitu hivyo.
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* Madaftari madogo kumi na moja (11) kwaajili ya mazoezi.

2.3: CHAKULA

Michango ya chakula na maendeleo ya shule itatokana na makubaliano ya kikao cha

wazazi kama inavyoelezwa katika waraka wa elimu namba 3 wa mwaka 2016.
3.0 : MICHANGO MINGINE

Michango mingine kama vile ujenzi wa madarsa na walimu wa kujitolea masomo ya
sayansi itatokana na makubaliano ya kikao cha wazazi kama inavyoelezwa katika
waraka wa elimu namba 3 wa mwaka 2016.

4.0: FOMU MBALIMBALI KWA MZAZI/MLEZI/MWANAFUNZI ZA KUJAZA

Fomu mbalimbali za kujazwa na mwanafunzi/mzazi/mlezi zimeambatanishwa.
Hakikisha unamfanyia vipimo mwanafunzi katika hospitali ya serikali kwa kutumia
fomu

iliyoambatanishwa na uwasilishe risiti ya upimaji kutoka katika kituo au hospitali ya
serikali

siku anayoripoti shuleni.

5.0 : SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE ZIMEAMBATANISHWA

Mwisho tunampongeza tena mwanao kwa kuchaguliwa kwake na tunamkaribisha Shule
ya Sekondari Mbomai.
ASANTE NA KARIBU SANA MBOMAI SEKONDARI

NICHOLOUS. |. FUNGA
MKUU WA SHULE
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( KIAMBATANISHO Na. 1)
WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOGIA

SHERIA ZA SEKONDARI ......ccccoeemiiiiiiiiieenen. (TANZANIA)

1. HESHIMA NA UTII

(i) Ni lazima kila mwanafunzi atii viongozi wote kuanzia walimu, wafanyakazi, viranja na

wale wote waliomzidi umri.

(i) Ni lazima kila mwanafunzi asimame na kusalimu viongozi na wakuu wote na wote

waliomzidi umri.

(iii) Ni lazima kila mwanafunzi aitike mara moja na kukimbilia mahali anapoitwa wakati

asikiapo kengele au wito mwingine wowote.

(iv) Ni lazima kila mwanafunzi atii maagizo kwanza kabla ya kujenga hoja

2. MAHUDHURIO NA KUWAHI

(i) Ni lazima kila mwanafunzi awepo shuleni muda wote anaotakiwa.
(i) Ni lazima kila mwanafunzi ahudhurie na kushiriki katika vipindi vyote ndani na nje ya
darasa.

(iii) Iwapo mwanafunzi ameshauriwa kutofanya kazi Fulani kwa sababu za kiafya,
UTHIBITISHO wa Daktari wa Hospitali ya Serikali utahikajika.

(iv) Mwanafunzi akikosa shule kwa zaidi ya siku tatu (3) mfululizo muhula mmoja bila
sababu zenye kukubalika na shule atachukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja ma

kusimamishwa masomo.

3. UVAAJI WA SARE ZA SHULE

(i) Ni lazima kila mwanafunzi awe msafi wa mwili na mavazi.

(i) Sare ya shule ni lazima ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo shuleni na wakati
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wowote atakapohitajika kuvaa akiwa nje ya shule.

(iii) Mashati na blauzi ni lazima yachomekewe, vishikizo vyote viwepo na kufungwa. (iv)

Nywele ziwe fupi na zilizochanwa na nadhifu .

4. MWANAFUNZI HARUHUSIWI:

(a) Kuwa na ndevu

(b) Kuwa na kucha ndefu

(c) Kupaka nywele au macho au mdomo rangi
(d) Kukaanga nywele (kuweka nywele dawa)

(e) Kuvaa kilemba, kofia, hereni, mkufu, vipuli, pete na mapambomengine mbalimbali.

5. LUGHA YA MAWASILIANO
(i) Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza tu isipokuwa kwenye somo la Kiswahili
na dini ikibidi. Wanafunzi watawasiliana na watu wengine kwa lugha ya Kiswabhili ikibidi.

(i) NI MARUFUKU kwa mwanafunzi kuwasiliana kwa lugha nyingine yoyote.

(iii) Lugha chafu ya matusi HAIRUHUSIWI shuleni.

6. USAFI WA MAZINGIRA

(i) Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuweka eneo la shule na majengo ya shule katika hali

safi.
(i) Vyoo na ukumbi wa chakula ni lazima viwe safi na vitumiwe ipasavyo.

(iii) Uchafu/takataka ni lazima zitupwe jalalani

7. KUTOKA NJE YA MIPAKA YA SHULE
(i) NI MARUFUKU kwa mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule wakati wa

masomo au kazi nyingine nje ya darasa bila ruhusa.

Ruhusa itatolewa na mwalimu wa zamu na kuidhinishwa na Mkuu wa shule au makamu
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mkuu wa shule na kupewa kibali maalumu (permission slip) na mara arudipo akirudishe
kibali kwa mwalimu wa zamu.

(i) Mwanafunzi awapo shuleni NI MARUFUKU kutembea sehemu zifuatazo bila sababu
maalumu: (@) Chumba cha walimu (Staff-Room)

(b) Nyumba za walimu na watumishi wasio walimu.
(c) Ofisi na Stoo za shule.

(d) Jikoni.

(e) Karakana na maabara.

(f) Sehemu zenye mashamba na mifugo.

8. MICHEZO

(i) Ni lazima kila mwanafunzi ashiriki katika michezo inayofanyika shuleni. Hivyo awe na
nguo za michezo kama viatu(raba), T-Shirt na Bukta au “Truck Suit”

9. ADHABU ZINAZOTOLEWA NA SHULE

(i) Kuoywa kwa mdomo wa maandishi.

(i) Kurudishwa nyumbani kwa muda ama kufukuzwa shule.

(iii) Kuruka kichura.

(iv) Kufanya kazi za nje.

(v) Kufikishwa katika kamati ya nidhamu kwa hatua kali za kinidhamu.

(vi) Kuchapwa viboko (Kwa idhini ya Mkuu Wa Shule).

(vii) kusimamishwa masomo kwa muda kwa makosa sugu .

MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE

1) Wizi

2) Ulevi wa pombe au madawa ya kulevya

3) Uvutaji bangi/sigara

4) Kuanzisha au kushiriki katika mgomo au fujo za aina yoyote shuleni

5) Kutoheshimu alama za Taifa kama vile Bendera ya Taifa, picha ya Rais ya Jamhuri
wa Muungano wa Tanzania na Makamu wake, Fedha ya Tanzania n.k
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6) Uasherati

7) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma

8) Kupata mimba au kutoa mimba au kumpa mimba msichana
9) Kuoa au kuolewa

10) Kukataa adhabu iliyotolewa na uongozi wa shule

11) Kupigana au kumshambulia mtu yeyote au kuzomea au lugha ya matusi 12)
Kutohudhuria masomo

13) Utoro wa vipindi wa muda mrefu

14) Kukataa kufanya mazoezi ya mitihani

15) Kukataa kufanya usafi wa maeneo shuleni

16) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au kutumia simu shuleni.
17) Mwanafunzi kuwa na radio shuleni.

NICHOLOUS I. FUNGA
MKUU WA SHULE
MBOMAI SEKONDARI
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( KIAMBATANISHO Na. 2)

KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

1. WAJIBU WA MWANAFUNZI ANAYESOMA SEKONDARI
Mwanafunzi yeyote anatakiwa afahamu, azingatie na afuate taratibu zifuatazo:
(i) Kuwa na heshima kwa walimu, Watumishi wengine na wote waliomzidi umri na
wadogo.
(i) Kuongea lugha safi isiyo na matusi wala kashfa kwa binadamu yeyote awaye.
(iii) Kushiriki na kusaidiana katika kazi za shule.
(iv) Kuwahi shule, kufanya kazi zote za shule kuendana na maagizo yatolewayo na
uongozi wa shule.
(v) Kuhakikisha kwamba mazingira ya shule anakoishi yanakuwa safi wakati wote, kwa
kufanyia usafi.
(vi) Kusimama na kusalimia wakubwa wanapopita mbele yake na walimu wanapoingia
darasani.
(vii) Kupokea kwa heshima mizigo kwa watumishi wa shule na wageni wa shule na
kuwasaidia.
(viii) Kuheshimu bendera ya Taifa, wimbo wa Taifa, wimbo wa Shule, Nembo za Taifa,
Fedha za Taifa, Picha za viongozi wa serikali, n.k.
(ix) Kutii na kuheshimu wito wowote unaotolewa shuleni na kengele inapopigwa.
(x) Kutii na kuheshimu wito na kengele mara tu inapogongwa.
(xi) Kuheshimu mahali pa mikusanyiko kwa utulivu, na kufuata utaratibu uliowekwa.
(xii) Kuheshimu na kutunza Mali za Umma na binafsi.
(xiii) Kusoma kwa bidii, na kufanya mazoezi ya mitihani yote inayotolewa na Taifa.
(xiv) Kulipa ada na michango mingine ya shule bila kuchelewa.

(xv) Kufuata sheria zote za shule.

2. MAMBO AMBAYO HAYARUHUSIWI MWANAFUNZI KUYATENDA
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(i) Kuvaa mavazi yasiyo na heshima.

(i) Kufuga kucha, ndevu na Kuvaa herein/bangili, mikufu au viwalo tofauti na sare ya

shule awapo shuleni.

(iii) Kunyoa kipara, panki, kupaka rangi midomo/kucha na kujipulizia marashi.
(iv) Kutumia lugha ya matusi au kashfa.

(v) Kutoka nje ya maeneo ya shule bila ruhusa kutoka kwa mwalimu mhusika.

(vi) Kutembea maeneo kama nyumba za watumishi, ofisi za walimu, maabara, maktaba
na chumba cha kompyuta bila ruhusa

(vii) kuwa kwenye majumba ya starehe na sehemu nyingine zisizo rasmi kwa
mwanafunzi kuwepo.

**Mwanafunzi akienda kinyume na yaliokwisha tajwa hapo juu hatua za kinidhamu
Zitachukuliwa dhidi yake.

NICHOLOUS .I. FUNGA
MKUU WA SHULE
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( KIAMBATANISHO Na. 3)

MKATABA NA KAULI YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE HiIi

1. MWANAFUNZI
MM ettt vt e sttt sns s ens s seneneene e (JINA 1@ MWANATUNZI),

Ninakiri kuwa nimesoma na kuelewa yote kwenye maelekezo ya kujiunga na shule hii,
na nitayazingatia kwa muda wangu wote wa masomo yangu hapa shuleni. Nitakubali
kurekebishwa na walezi endapo nitakwenda kinyume na melekezo hayo kwani
maelekezo hayo ndiyo yatakayonifanya nisome kwa bidii na kufaulu mitihani yote
itakayotolewa na Shule/Wilaya/Mkoa/Kanda/Taifa shuleni.

SAHIHI YA MWANAFUNZI TAREHE

2. MZAZI/MLEZI

IV ettt ettt ettt ettt enens (Jina kamili la
mzazi/mlezi), ambaye ni mzazi/mlezi wa
cereeeenne(jina la mtoto anayejiunga na

shule).
Ninakiri kupokea, Kusoma na kuzielewa taratibu zote zilizoko kwenye maagizo ya
kujiunga na shule ya sekondari Mkuu. Iwapo mwanangu atakiuka taratibu hizo nitakua
tayari kukubali hatua zitakazochukuliwa dhidi yake, ili kumwepushia usumbufu.
Nitakamilisha kila mwanzo wa muhula mabhitaji yake yote ya shule ikiwa ni pamoja na

ada na michango mbalimbali ya shule
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Sahihi YA MZAZI/MLEZI WA KIUME SAHIHI YA MZAZI/MLEZI WA KIKE
Tarehe: e Tarehe: ...

MAJUKUMU YA MZAZI/ MLEZI
Majukumu ya mzaza/ mlezi ni pamoja na kuhakikisha kuwa huduma zifuatazo
zinapatikana kwa mwanafunzi
a) Sare za shule na sale za michezo
b) Vifaa vya kujifunzia vikiwemo daftari na kalamu
Wazazi kama sehemu ya wananchi na jamii inayoizunguka shule watashiriki katika

kazi za ujenzi wa miundombinu ya shule kwa kuchangia nguvu kazi zao na au fedha

KARIBU SANA MBOMAI SEKONDARI

NICHOLOUS .I. FUNGA
MKUU WA SHULE
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(KIAMBATANISHO Na. 4)

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a medical Officer in a Government hospital in respect of all new
students to Mkuu Secondary School.
STUDENT'S FULL NAME: ......ooiioeieeee ettt s s e

. Blood count (Red and White): ........ccccoueumuruerreemeseisiierre e

. SO0l EXamMINAtioNn: ...ttt e e e
L Urine EXamination: ...ttt
CEYE ST

CEartest: e

. SPEECR TEST: ... e

. T.B test:

NoohkhownN-=

8. STD TEST: ..ottt sttt s s e e e e

9. SPICEN: ...t e et e et e

TO. ADAOMEN: ...ttt et s s ettt et st s e e

T7. @SthMA TESt . e

12. blood pressure...

13.sickle cell... s

14.pregnancy test for female students

15. COVID-19 Test...

16.leprosy test...

17. Additional mformatlon from any PhyS|caI Mental Heredltary diseases or disabilities:

Treatment after Examination:

MEDICAL CERTIFICATE
| certify that the above-mentioned student has been thoroughly examined by me and

found fit/unfit to pursue further education.
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DESIGNATION/STAMBP.......ooeeeeee et
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