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"""YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MASHAT! WILAYA
YA ROMBO MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021.
1.0 Utanqulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
mwaka 2021.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba.

2.0 Mambo muhimu kuzingatia.

Kumpatia mwanafunzi ujuzi,maarifa na maadili ambayo yatamwezesha kuchukua nafasi yake
katika kulitumikia Taifa lake na kumwezesha kupata mapato halali kwa kazi atakayofanya na
kuwa Raia mwema.

Masomo atakayofundishwa

i.Uraia[civics]
ii. Historia[History]
iii.Jiografia[Geography]
iv.Kiswahili
v.KiingerezalEnglish]
vi.Hisabati[Mathematics]
vii.Kemia[Chemistry]
viii.Fizikia[Physics]
ix.Elimu yaViumbe[Biology]
X. Kompyuta [ICS]
xi. Biashara [Commerce]
xii. Uhasibu [Book keeping]
xiii..Dini[Religion]
Kwa hiyo mwanao aje na madaftari makubwa kumi na Nne [14] Counter Book 3 Quires na
Daftari za Kawaida za mazoezi ya wiki kumi na Nne [14].
2.1 SARE YA SHULE:
A.WAVULANA:

i.Mashati meupe mawili ya kitambaa cha tetroni mikono mifupi.

ii.Soksi nyeusi zisizo na maua wala maandishi.
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iii.Suruali mbili za kitambaa.

iv.T-shirt na bukta moja kwa ajili ya michezo [rangi ya bluu].
e Sare ya shule ni (ISTEM POLYSTER) Damu ya mzee .
B. WASICHANA:

i.Blausi mbili nyeupe za kitambaa cha tetroni mikono mifupi.

ii.Soksi nyeupe.

iii.Sketi mbili za kitambaa.

iv.T-shirt na bukta moja kwa ajili ya michezo [rangi ya bluu].

v.Rangi ya hijabu ifanane na Sare za Shule.
e Sare ya shule ni (ISTEM POLYSTER) Damu ya mzee .

NB:
Kuhusu gharama za ushonaji wa sare ya shule wazazi watakubaliana na
fundi siku ya kikao tarehe 11/01/2021.

C.WAVULANA NA WASICHANA:
Viatu vyeusi [visivyo na kisigino kirefu vya kufunga kwa Kamba pia mabuti

hayaruhusiwi].

Sweta moja ,begi la ngozi au turubali la kubebea vifaa vya shule [mifuko ya nailoni

hairuhusiwi]. Wote waje na Mathematical set na folder file moja yenye Kamba

zake,pamoja na picha 1 passport size.
2.2 MAHITAJI MENGINE YA KIBINADAMU
Shule ya sekondari Mashati hutoa huduma nyingine za uji pamoja na Chakula cha mchana kwa

wanafunzi baada ya Makubaliano ya Wazazi wenyewe kwenye Vikao vyao kama inavyoelezwa
katika waraka wa Elimu namba 3wa mwaka 2016.

ANGALIZO:

1.VIAMBATANISHO 1,2 viletwe shuleni vikiwa vimejazwa kwa usahihi na wahusika.
2.Mzazi/Mlezi atakayemshonea mtoto wake suruali,sketi au blausi kwa

kutozingatia maagizo ya sampuli za kitambaa na mtindo wa ushonaji,mwanae

hatapokelewa shuleni.

NB.Siku ya kuripoti shuleni mwanafunzi afike na mzazi/mlezi wake.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HiIi

E. C. Mrosso
MKUU WA SHULE
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HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
Simu Na.+255272756455

SHULE YA SEKONDARI MASHATI

Mobile no.+255752847062 S.LP
375

E-mail:mashatisecschool@yahoo.com MKUU-
ROMBO.

KIAMBATANISHO NA. 2
YAH: FOMU YA KUKUBALI/KUTOKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MASHATI.

1. MWANAFUNZI

MiMi MWaANATUNZI .ot [JINA 1@ MWaNafunzi]

Nakiri kuwa nimesoma na kuelewa yote yaliyoko kwenye maagizo ya kujiunga na
shule hii,na nitayazingatia kwa muda wangu wote wa masomo yangu hapa shuleni.

SAHIHI TAREHE

2. MZAZI/MLEZ|:

MM et [JINA K@Mil)] ambaye ni mzazi/mlezi wa

wereemee. [JiNA la mtoto anayejiunga]

Nakiri kupokea ,kusoma na kuzielewa taratibu zote zilizoko kwenye maagizo ya
kujiunga na shule ya Sekondari Mashati.lwapo mwanangu atakiuka taratibu hizo
nitakua tayari kukubali hatua zitakazochukuliwa dhidi ya mwanangu anayejiunga na
shule hii.

SAHIHI TAREHE
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
ROMBO DISTRICT COUNCIL
MASHATI SECONDARY SCHOOL
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
APPENDEX I:

To be completed by a Medical Officer in Government Hospital in respect of all new entrants to Mashati
Secondary School.

FUININGMIE: ..ttt s ettt e s

Agee.
1.BloOd COUNt [FEA & WHIEE] .....ceee ettt e s e s s
2.STOO0] EXAMINATION: oottt ettt ettt ettt s st s et 00 s s 0 88 00 s et s bt 0
S.UFINE EXAMINGTION «cooiainee ettt ettt s s ettt s s sttt s s ekt s s st s ettt st e
ZLEYE TOST. ettt ettt s s et st et s s s e e S8k es b e e 40 S8 4288 e e 1€ e84k s et et etk e
D B TS e s s s s s s s s s 88888 8 e e e e e st st st et b et ettt et e
B. T B ST ettt et e e ettt es e e et et et e8 s e e e 454 8588 s e et et ek s e e et s et een e
7 ST DS ST et s s s s s s s e s 20 £ 8888888888888 8 e e e e et et et et et st et et
BLSPIEEIN: ... s s s s s s ae sttt 44488488888ttt et e et et et et et et e e e et en
O ADTOIMEN. ..t ettt st st et e s s 8 88 208 S 8 88 8 e R R e

10.Additional information from any physical, mental, hereditary diseases or disabilities
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T SPEECI TEST: ..ottt e e e s e e e s s s e s 2 2 2 2 2 0 20002ttt et

TreatmMeNnt after @XAMINATION: ..ot ettt et e eeeeee st e et e s et ees s es et evs e essessem s sessen s

Please state Nature Of trEATMENT ... s s s s s s s s sessassbs et st sss st st st ens
Medical Certificate.

| certify that the above mentioned name has been examined and found fit to pursue further Education.
SIgNAtUre: ...

Designation: ........ccccorneere e

DAt e Station: ..o

OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKAO NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
SHULE YA SEKONDARI MASHATI

SIMU NA: 027-2756455 SHULE YA SEKONDARI MASHATI
0752-847062 S.L.P. 375
MKUU - ROMBO.

6. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII:

A WAJIBU WA MWANAFUNZI ANAYESOMA SEKONDARI

i. Kuwa na heshima kwa walimu, watumishi wengine wote waliomzidi umri
na wadogo.

ii. Kuogea lugha safi isiyo na maasi wala kashfa kwa binadamu yeyote
awaye.

iii. Kushiriki na kusaidiana katika kazi za shule.

iv. Kuwahi shule, kufanya kazi zote za shule kuendana na maagizo
yatolewayo na uongozi wa shule.

v. Kuhakikisha kwamba mazingira ya shule anamoishi yanakuwa safi wakati
wote kwa kufanyia usafi.
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vi.
Vii.

viii.

Xi.
Xii.
Xiii.
Xiv.

XV.
XVi.

Kusimama na kusalimia wakubwa wanapopita mbele yake.

Kupokea kwa heshima mizigo kwa watumishi wa shule na wageni wa
shule na kuwasaidia.

Kuheshimu Bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, Wimbo wa shule, Nembo
ya Taifa, Fedha za Taifa, picha za viongozi wa Serikali n.k.

Kusimama kusalimia kwa heshima mwalimu/walimu mara tu aingiapo
/waingiapo darasani.

Kutii na kuheshimu wito wowote unaotolewa shuleni.

Kutii na kuheshimu wito wa kengele inapogongwa

Kuheshimu mahali pa mikusanyiko kwa utulivu na kufuata utaratibu
uliowekwa

Kuheshimu na kutunza mali za umma na binafsi

Kusoma kwa bidii na kufanya mazoezi ya mitihani yote inayotolewa
shuleni na Taifa.

Kulipa ada na michango mingine ya shule bila kuchelewa

Kufuata sheria zote za shule.

MAMBO AMBAYO HAYARUHUSIWI MWANAFUNZ| KUYATENDA

Vii.
viii.

Xi.
Xii.

Kutumia tumbaku au ulevi wa aina yoyote

Kuvaa mavazi yasiyo na heshima

Kufuga kucha , ndevu, na kuvaa hereni, bangili,mikufu na viwalo tofauti
na sare ya shule.

Kuiga mitindo ya kihuni k.m. kunyoa kipara, panki, kupaka midomu
rangi na kucha, marashi n.k.

Kutumia lugha ya matusi au kashafa.

Kupigana au kupiga mtu, wizi, kugoma/kukataa adhabu, kutishia,
kushawishi / kushiriki kugoma

Kutoroka vipindi darasini

Kutoka nje ya maeneo vya shule bila ruksa kutoka kwa mwalimu
mhusika

Kutembelea maeneo k.m. vilabu vya pombe, majumba ya starehe,
nyumba za kufikia wageni [guest house] nyumba za watumishi, ofisi za
walimu bila ruksa, kufanya uasherati,ushoga n.k.

Kupata au kusababisha mimba

Kupatikana na kosa la jinai

Kuharibu mali ya umma au ya binafsi.

NB:MWANAFUNZ| AKIENDA KINYUME NA YALIYOKWISHA TAJWA
HAPO JUU HATUA ZA KINIDHAMU ZITACHUKULIWA DHIDI YAKE.

MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

Wizi
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ii.  Uasherati, ubakaji, kulawiti, na ushoga
iii.  Ulevi wa pombe,matumizi ya madawa ya kulevya k.m.bangi n.k.
iv.  Makosa ya jinai
v.  Kupigana au kumpiga mtu
vi.  Kuharibu mali ya umma / mali ya mtu binafsi.
vii.  Kudharau Bendera ya Taifa
viii.  Kuoa au kuolewa
ix. Kupata au kusababisha mimba.
X.  Kutoa /kuharibu, kusaidia kutoa au kuharibu mimba.
xi.  Kugoma , kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na
usalama wa watu
xii.  Kukataa adhabu, kutoheshimu watu wenye mamlaka dhidi yake
xiii.  Kukutwa na simu ya mkononi [mobile phone] shuleni.
MAMBO MENGINE MUHIMU [VIAMBATANISHO]

i. KIAMBATANISHO NA.I: MEDICAL EXAMINATION FORM
Fomu hii ijazwe kikamilifu na Mganga Mkuu wa Hospitali/Kituo cha Afya
cha Serikali na kukabidhiwa kwa Mkuu wa shule siku mwanafunzi
atakaporipoti shuleni.

i. KIAMBATANISHO NA.2: STUDENT HISTORY SHEET.
Fomu hii ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
mwanafunzi wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai ijazwe na
kuwasilishwa kwa Mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni.

iii. KIAMBATANISHO NA.3:
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MASHATI.

Fomu hii ijazwe kwa makini na Mzazi/Mlezi na mwanafunzi baada ya
kusoma na kuelewa maagizo ya kujiunga na shule hii na kuiwasilisha kwa
Mkuu wa shule tarehe ya kuripoti shuleni.

ANGALIZO:

NB: MWANAFUNZI ASIYETEKELEZA MAAGIZO NA MAELEZO YA BARUA HII
HATAPOKELEWA SHULENI.

NAKUTAKIA KILA LA KHERI NA KARIBU SANA KATIKA SHULE HiIl
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