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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI   KWAIKURU,
             WILAYA   YA ROMBO, MKOA WA KILIMANJARO MWAKA   2021.
1.0 UTANGULIZI 
Ninafurahi  kukuarifu  kwamba  umechaguliwa  kujiunga  na  kidato  cha  kwanza  katika  shule  hii  mwaka  2021.  Shule  ya  sekondari  Kwaikuru  ipo  umbali  wa  km saba  (7)  magharibi  mwa  Halmashauri  ya  Wilaya  ya  Rombo.
Muhula  wa  kwanza  masomo  yanaanza  tarehe  11/01/2021  unatakiwa  kuripoti  shuleni  kuanzia  tarehe   011/01/2021  na  mwisho  wa   kuripoti   ni  tarehe  18/01/2021  ndani  ya  siku  saba(7).
2.0  MAMBO   MUHIMU YA KUZINGATIA.  
2.1 SARE  ZA  SHULE 
a) Sare   ya  shule  hii  kwa  wavulana   ni   mashati  mawili  meupe  mikono mifupi  na   suruali  mbili  rangi  za  kijivu kilichokolea, Sweta ya rangi kijivu, tai ya rangi  ya kijivu, viatu  vyeusi  vya  kufunga  jozi mbili  02  na  soksi  nyeusi jozi mbili (02).

b)  Wasichana  ni  mashati   mawili  mikono  mifupi, sketi  mbili  rangi za rangi  ya  kijivu ndefu  mpaka chini, sweta  rangi  ya  kijivu, tai  ya rangi  kijivu, viatu vyeusi vya  kufunga jozi mbili na  soksi  nyeupe  jozi mbili (02).
c) Mashono  wasichana  sketi  iwe  na  rinda  box  na  wavulana  suruali  iwe na  marinda  na  iwe  na  upana  wa  sentimita 17.
d)  Sare  ya  michezo  kwa  shule  hii  ni  blue, t �shirt  na   bukta   kwa  wavulana   na  wasichana T-shirt  ya  blue  na  suruali  ya  blue  (polista)
e) Vitu  vyote  vitakaguliwa  siku  ya  kuripoti  shuleni.

2.2 Daftari  ndogo  09 na  counter book  quire  3   yawe 09, kalamu ya  blue za  kutosha   na  mkebe  wa   hesabu,  rim  nyeupe   aje   nayo  shuleni  kwa  ajili  ya  mazoezi   na   mitihani, aje   na  fail  moja ( folder  file ),  kamusi  ya  kiingereza  inayoitwa concise English  to  English dictionary -  OXFORD.
2.3 VIFAA  VYA  USAFI  

· Wavulana  waje   na    fagio  gumu(hard broom), fagio  dogo  la  kufagilia  (chelewa)  na  ndoo  kubwa  ya  plastiki  ya  lita  20.

· Wasichana  waje  na  fagio  laini( soft  broom), fagio  dogo  la  kufagilia  (chelewa)  na  ndoo  kubwa  ya  plastiki  ya  lita  20.

2.4 CHAKULA   CHA   WANAFUNZI NA TAALUMA
Chakula na Taaluma kwaajili ya walimu wa muda itatozwa kulingana na makubaliano katika kikao Cha wazazi.
3.0 SHERIA   NA  KANUNI   MUHIMU  ZA   SHULE.
Shule  inaendeshwa  kwa  mujibu  wa  sheria  ya  Elimu  Na.25  ya  mwaka  1978  na  kama  ilivyorekebishwa  kwa  sheria  Na.10  ya  mwaka  1995. Aidha, inazingatia  miongozo  yote  inayotolewa  na  wizara  ya  elimu  na  mafunzo  ya  ufundi , yenye  jukumu  la usimamizi  na  uendeshaji  wa  elimu. Unatakiwa  kuzingatia  mambo  ya  msingi  yafuatayo  ambayo  yatafafanuliwa  kwa  maandishi  na  utapewa  nakala  yake  mara  baaada  ya  kuripoti 
a) Heshima  kwa  viongozi, wazazi, wafanyakazi  wote, wanafunzi  wengine  na  jamii  kwa  ujumla  ni  jambo  la  lazima.
b) Mahudhurio  mazuri  katika  kila  shughuli  ndani  na  nje  ya  shule  kulingana  na  ratiba  ya  shule  ni  lazima.

c) Kushiriki   kwa makini  kufanya  maandalio  ya  jioni  (preparation;)
d) Kuwahi  katika  kila  shughuli  za  shule  na  nyingine  utakazopewa;
e) Kufahamu  mipaka  ya  shule  na  kuzingatia  kikamilifu  maelekezo  juu  ya  kuwepo  ndani  na  nje  ya  mipaka  hiyo  wakati  wa  uanafunzi  wako  katika  shule  hii;
f) Kutunza  usafi  wa  mwili, mavazi  na  mazingira  ya  shule;
g) Kuvaa  sare  ya  shule  wakati  wote  unapotakiwa .

h) Kuzingatia  ratiba  ya  shule  wakati  wote; na

i) Kutunza  mali  za  umma.
3.1 MAKOSA  YAFUATAYO  YANAWEZA   KUSABABISHA  KUFUKUZWA   AU  KUSIMAMISHWA  SHULE
a) Wizi.
b) Uasherati  na  ushoga.
c) Ubakaji.
d) Ulevi  na  matumizi  ya  madawa  ya  kulevya  kama  vile  uvutaji  bangi, cocaine, mirungi, kubeli  na  kadhalika.

e) Kupigana  au kupiga

f) Kuharibu  kwa   makusudi   mali  ya  umma.

g) Kudharau  bendera  ya  taifa 

h) Kuwa  mjamzito/ kupata  mimba

i) Kuoa  au kuolewa

j) Kutoa  mimba

k) Kugoma , kuchochea  na  kuongoza  au  kushiriki  kuvuruga  amani  na  usalama  wa  shule  au  watu.

l) Kukataa  adhabu  kwa  makusudi

m) Kuwa  na  simu  ya  mkono.
4.0 MAMBO  MENGINE  MUHIMU  YANAYOPASWA  KUKAMILISHWA  NA  KUWASILISHWA    SHULENI   

  MWANAFUNZI.

a)  Medical  examination  form  ambayo  itajazwa  na  Mganga  Mkuu   wa hospital. Fomu  hii  itakabidhiwa  kwa Mkuu  wa   shule  mara  utakaporipoti   shuleni  na  risiti  ya  malipo  ya  vipimo  iambatanishwe  toka  hospital  husika.

b) Fomu  ya  maelezo  binafsi  kuhusu  historia  ya  mwanafunzi    na  mkataba  wa  kutoshiriki  katika  mgomo, fujo  na  makosa  ya  jinai .

c) Fomu  ya  mzazi  kukiri  kukubaliana  na  sheria  ,kanuni  na  maelekezo  mengine yatakayotolewa  na  shule.

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
���������������������
KWASLEMA Q. SULLEY
MKUU WA SHULE.
                                                            KIAMBATANISHO  NAMBA   I
FOMU  HII  IJAZWE  NA  MGANGA  MKUU  WA  MKOA/ WILAYA  NA  MWANAFUNZI

AJE  NAYO  SHULENI  NA  KUMPA  MKUU  WA  SHULE  PAMOJA  NA  RISITI  YA  MALIPO  YA   VIPIMO  AU  NAKALA  YA
Mimi   ( jina  la  Mganga  Mkuu  wa  Mkoa / Wilaya  ������������������������..

Ninathibitisha  kuwa  mwanafunzi   ���������������������������..

Amepimwa  kikamilifu  na  kuonekama  anayo/ hana   afya nzuri  kwa  mujibu  wa  taarifa  zifuatazo:-

A:  VIPIMO
(i) Mapigo  ya  moyo   ������������������������������������������.

(ii) Maemoglobi      ��������������������������������������������..

(iii) Kundi  la  damu (Blood group)      �����������������������������������

(iv) Mkojo     �������������������������������������������������.

(v) Kinyesi    �������������������������������������������������.

(vi) Macho  yana  kasoro     ����������������������������������������..

(vii) Masikio  yana  kasoro     ����������������������������������������.

B:  MAGONJWA 

· Amewahi/hajawahi / kuwa  na  magonjwa  yafuatayo:

a) Broomtail asthma ������������������������������������������..

b) Tuberculosis   ���������������������������������������������

c) Epilepsy �������������������������������������������������

d) Blood  pressure ��������������������������������������������..

e) Sickle   cells �����������������������������������������������.

f) Ukoma ( leprosy) ��������������������������������������������.

g) Venereal  Diseases  ( give  types) �����������������������������������..

h) Mental  innless ( ugonjwa  wa  akili) ����������������������������������

i) Any   other  serious   disease  not  mentioned  above ������������������������

C:   MAONI / USHAURI  WA  DAAKTARI  (  KAMA  UPO)

�����������������������������������������������������������..

����������������������������������������������������������...
����������������������������������������������������������..
�����������������������������������..

SAHIHI  YA  MHURI   WA   DAKTARI/ MGANGA 

TAREHE  ������������������������������.

KIAMBATANISHO  NAMBA II

FOMU  YA   KUKUBALI  KUJIUNGA  NA  SHULE  YA  SEKONDARI   KWAIKURU.

A .  SEHEMU  YA  MWANAFUNZI 

1. Mimi  (majina  matatu)  �������������������������������..  ninakubali/sikubali  kujiunga  na  shule  ya  sekondari  Kwaikuru  katika   kidato  cha   �����������.  Na  nitafika  shuleni  bila  kuchelewa.  Ninaahidi  kutii  na  kufuata  sheria  zote  zilizowekwa  kwa  kipindi  chote  cha  shule.

2. Anuani  yangu  ya  kudumu   ni  :  ����������������������������������������������������
�����������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������

Saini  ya  Mwanafunzi  �������������������������..  tarehe  �����������..

B.  SEHEMU   YA  MZAZI/ MLEZI

1. Mimi  (MAJINA  MATATU) ����������������������������� nimekubali/ sikubali  mtoto  wangu  �������������������������  ajiunge  na  shule  ya  sekondari Kwaikuru  kuanzia  tarehe   �����������  ninahahidi  kumlipia  malipo  yote  ya  shule  na  kumpatia  vitu  vyote  atakavyotakiwa  kuwa  navyo  shuleni  kama  ilivyoagizwa  
2. Anuani  yangu  ya  kudumu: ������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������������

Saini   mzazi/ mlezi ��������������������........  tarehe �����������

              ( Tafadhali  njoo  na  fomu  hii  unapokuja  shuleni   ikiwa  imejazwa)
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