OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
SHULE YA SEKONDARI KISALE,
S.L.P 243,
MKUU-ROMBO.
TAREHE ……………………………….
KUMB NA KDSS/F.S. I/VOL.I/48.
Jina la mwanafunzi ……………………………………………………………………
YAH: MAAGIZO/MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISALE KIDATO CHA KWANZA MWAKA-2020.
Nina furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari kidato cha kwanza Januari 2021 katika Shule ya Sekondari Kisale, Shule ipo wilaya ya Rombo, Tarafa ya Mashati na Kata ya Kisale Msaranga,umbali wa Km 2 toka barabara kuu ya lami ya Moshi Tarakea.Mhula unaanza tarehe 11/01/2021, mwisho wakuripoti shule ni tarehe16/01/2021.Kama utachelewa nafasi yako atapewa mtu mwingine
1.MADHUMUNI YA ELIMU YA SEKONDARI
Kumpatia mwanafunzi ujuzi, maarifa na maadili ambayo yatamwezesha kuchukua nafasi yake katika kulitumikia Taifa lake na kumwezesha kupata mapato halali kwa kazi atakayofanya na  kuwa raia mwema. Pia elimu hii inamuandalia njia ya kupenya na kuingia kwenye dunia ya sasa yenye mabadiliko mengi ya Sayansi, Teknolojia na utandawazi

2.MASOMO UTAKAYOFUNDISHWA 
(i) Uraia (Civics)                            (viii) Jiografia (geography)
(ii) Kiswahili                                     (ix) Fizikia (Physics)                                
(iii) Kingereza (English)                   (x) Biolojia (Biology)
(iv) Historia (History)                          
(v) Hisabati (Mathematics) 
(vi) Kemia (Chemistry) 
(vii)Sayansi ya Kilimo(Agricultural Science)
 Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya Kingereza isipokuwa somo la KISWAHILI
3.SARE RASMI YA SHULE 
Wanafunzi wote wanatakiwa wawe na sare rasmi ya Shule kama ifutavyo:-
(Hapa ina maana yenye mfano wa mashono, kitambaa, rangi n.k)

· WAVULANA 
(i) Suruali ndefu nyeusi ya kitambaa cha Cotton (pamba) upana chini (nchi 16) Marinda 2 au 3 kila upande, mifuko miwili ya mbele na mmoja wa nyuma wenye kishikizo (kifungo) na sio zipu.
(ii) Shati mbili nyeupe kitambaa cha Tetron ya mikono mifupi yenye mfuko mmoja yatagongwa nembo ya shule.
(iii) Viatu vya ngozi nyeusi (sio raba) Vyenye Kamba na visiwe na visigino virefu, Jozi mbili au zaidi.
(iv) Soksi ndefu nyeusi jozi mbili au zaidi zisiwe na maandishi.
(v) Vazi la michezo bukta, fulana ya rangi ya blue-form six yenye nembo ya shule  na viatu vya michezo.
(vi) Sweta rangi ya blue iliyokolea yenye shingo ya V-mshono mshono wa NANASI.
(vii) Tai ndefu nyeusi yenye nembo ya shule na ngao ya Taifa.

· WASICHANA 
(i) Sketi ndefu nyeusi (Kitambaa cha PAMBA/COTTON) ndefu nchi 10 toka magotini kwenda chini, marinda 16 na belti nchi 2 au 21/2)
(ii) Shati mbili nyeupe kitambaa cha Tetron ya mikono mifupi yenye mfuko mmoja yatagongwa nembo ya shule.
(iii) Viatu vya ngozi nyeusi (sio raba) Vyenye Kamba na visiwe na visigino virefu, Pea mbili au Zaidi.
(iv) Soksi ndefu nyeupe pea mbili au Zaidi zisiwe na maandishi au mchoro.
(v) Vazi lamichezo suruali, (traki suti ya blue) fulana ya blue-form six, sketi fupi na raba za michezo.. 
(vi) Sweta rangi ya blue iliyokolea yenye shingo ya V-mshono wa 	NANASI
(vii) Tai ndefu nyeusi yenye nembo ya shule na ngao ya taifa
MUHIMU 
· MZAZI/MLEZI HAKIKISHA MWANAO ANAPORUDISHA FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA AWE AMEPIMWA NA DAKTARI NA KUJAZIWA FOMU MAALUM YA MATIBABU NA KUPEWA RISITI YA MALIPO.
· Kila mzazi anawajibu wa kuhakikisha mtoto anaandaliwa sare hiyo kwa viwango vilivyoelekezwa. Sampuli ya kitambaa cha sare imeaambatanishwa kwenye fomu hii.
· Nivema mwanao akawa na vazi Zaidi ya moja ili aweze kubadili na kuiweka safi wakati wote.
· Aina ya mshono uzingatie maelekezo hapo juu hasa suruali za wavulana na sketi za wasichana na Sweta.
· Kama utakuwa na mashaka, fika shuleni kwa maelekezo zaidi kwani sare itakayotofautiana na maelekezo haitakubalika shuleni.
· Kila sare ya mwanao ikichakaa inafaa aandaliwe nyingine mapema.
· Siku ya kuja shuleni sare ya mwanao itakaguliwa, endapo haikukidhi ubora na maelekezo haitakubalika.
[bookmark: _GoBack]

4.VIFAA VINGINE MUHIMU
Mwanao anapokuja shuleni aje na;-
(i) Daftari kubwa 10 Counter book size quire 3 au 4
(ii) Kopo la vifaa vya mahesabu (mathematical set)
(iii) Sahani, kikombe cha bati/plastiki   na kijiko (bakuli aina ya container)
(iv) Begi la vitabu na madaftari na vifaa vyake vingine binafsi

5.HUDUMA NYINGINE ZITOLEWAZO SHULENI 
Wanafunzi watapatiwa huduma nyingine shuleni kama ifuatavyo:-
· CHAKULA:- Wanafunzi watapatiwa uji saa 4:30 asubuhi na chakula cha mchana 7:00 na KAMATI YA WAZAZI kwa mchango wa MZAZI/MLEZI. Hili niagizo la serikali kupitia waraka wa elimu namba 6 wa mwaka 2015 kuhusu utekelezaji wa Elimu Bila malipo. Ni muhimu wapate milo hiyo ili waweze kufuata ratiba ya masomo shuleni kiukamilifu. Ili kufanikisha huduma hii muhimu ni jukumu la mzazi au mlezi kuwezesha ununuzi wa vyakula, kuni, kusagisha nafaka na vifaa/vyombo vya kupikia kama mwongozo wa waraka wa serikali Na.6 wa 2015 ulivoelekeza.
· HUDUMA YA KWANZA:- Shule inautaratibu wa kutoa huduma ya kwanza kwa wanafunzi wanaopata matatizo au kuugua ghafla wakiwa shuleni n.k. Aidha gharama za usafiri kwa dharura hizo ni wajibu wa mzazi au mlezi.
· ULINZI NA USALAMA:- Ulinzi na usalama wa mali Umma na mali binafsi umeimarishwa. Ni jukumu la kila mwanafunzi/ mwanajumuiya ya kuwa sehemu ya ulinzi huo kwa kufichua njama au vitendo vinavyoashiria uvunjivu wa ulinzi na usalama ndani na nje ya mipaka ya shule.

6.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

· Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
· Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
· Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni (preparation) 
· Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
· Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
· Kutunza mazingira, usafi wa mwili na mavazi.
· Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
· Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
· Kutunza mali za umma.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA NA KUSIMAMISHWA SHULE
(i) Wizi
(ii) Uasherati, ubakaji na ushoga (KUJIHUSISHA NA MAPENZI)
(iii) Ulevi,Uvutaji sigara,bangi na matumizi ya madawa ya kulevya n.k
(iv) Makosa ya jinai 
(v) Kupigana au kupiga
(vi) Kuharibu kwa makusudi mali za umma mfano kiti,meza,kioo,uzio wa shule 
(vii) Kudharau Bendera ya Taifa na alama nyingine za Taifa.
(viii) Kuoa au kuolewa
(ix) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule Kutoa au kujaribu kufanya hivyo
(x) Kugoma, kuchochea, kuongoza au kuvuruga Amani na usalama 
(xi) Kukataa adhabu kwa makusudi (kumgomea kiongozi au mwalimu)
(xii) Kuwa na simu ya mkononi au betri ya simu. kadi ya simu, redio, pagers au tablets. 

Ufafanuzi wa sheria hizi utatolewa kwa wanafunzi wote hapa shuleni

1. TAREHE YA KUFUNGUA SHULE 
Wanafunzi wote wa kidato cha kwanza wanatakiwa wafike shuleni tarehe 11/01/2021 saa 1:10 asubuhi bila kuchelewa. Unashauriwa kuja na mwanao siku hiyo ili kuhakikisha kuwa ameandikishwa shuleni na kupata ufanunuzi wa mambo muhimu utakayohitaji.

MUHIMU
· Tafadhali soma kwa makini maagizo/maelekezo na kuya tekeleza kikamilifu 
· Shule hii ni ya mchanganyiko wavulana na wasichana, hivyo haki na fursa sawa vizingatiwe.
· Shule hii ni ya kutwa na haina Hostel au mabweni ya kulaza wanafunzi.
· Fomu A, B, na C zilizoambatanishwa ziletwe shuleni siku ya kufungua shule zikiwa zimejazwa na wahusika kwa usahihi.

Nakutakia maandalizi mema, pia nakutaka utoe ushirikiano wa karibu kwa utawala wa shule katika malezi ya huyu mwanafunzi. Kwa maelezo Zaidi ya ufafanuzi fika shuleni au Mzazi/mlezi wako awasiliane kwa njia ya simu kwa namba hiyo hapo chini. 

UNAKARIBISHWA SANA SHULE YA KISALE SEKONDARI KUJICHOTEA ELIMU NA MAADILI MEMA KWA MAISHA BORA YA BAADAE
……………….
GODFRAY K. EMMANUEL
MKUU WA SHULE
SIMU: 0784427181
FOMU A
SHULE YA SEKONDARI KISALE
FOMU YA KUKUBALI NAFASI KATIKA KIDATO CHA KWANZA-2020
Fomu hii ijazwe na MZAZI au MLEZI pamoja na mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza kisha  ailete shuleni (ithibitishwe na Afisa Mtendaji wa Kata yako).
Mimi ………………………………………………. (mwanafunzi) kwa hiari yangu ninakubali/ Siikubali nafasi niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Kisale. Nitakuwa tayari kuzifuata sharia zote za Shule wakati wote niwapo Shuleni na kwamba kuvunja sheria za shule makusudi itakuwa nimekiuka ahadi hii ninayotoa na ninastahili kuchukuliwa hatua za kinidhamu zinazostahili ikiwa ni pamoja na kupoteza nafasi yangu ya masomo katika shule hii. Nimesoma na kuzielewa sheria za shule.
Sahihi(mwanafunzi). …………………………………………………..
Tarehe ………………………………………………….

1. Mimi ……………………………………………. …….(Mzazi/Mlezi wa) ………………………………………………………….(jina la mwanafunzi) naikubali/Siikubali nafasi aliyopewa mtoto na kwamba 
i. Muda wote awapo shuleni analazimika kufuata sheria za shule na kuwa mtii kwa walezi wake. 
ii. Nikiwa kama Mzazi/Mlezi wake naahidi kushirikiana na uongozi wa Shule katika malezi yake na kwamba nitamlipia gharama zote zitakazomwezesha kusoma bila pingamizi wala kisingizio chochote.
iii. Pia nitakuwa tayari kulipa gharama yoyote ile pale mwanangu atakapofanya uharibifu wa mali za shule kwa makusudi.
iv.  Naahidi kutekeleza maagizo ya serikali yaliyoko kwenye Waraka Na 6. wa mwaka 2015 kuhusu utekelezaji wa Elimu Bure bila Malipo katika kifungu namba 3.6 na vipengele vyake namba (i),(ii), (iii), (iv) na (v). Kinyume cha ahadi hii nichukuliwe hatua za kisheria.
Sahihi. …………………..(mzazi/mlezi)  
Tarehe ………………………………

SEHEMU YA MTENDAJI KATA AU KIJIJI ANAKOTOKA MWANAFUNZI
2. Mimi …………………………………………………….. Ninathibitisha kuwa Ndugu ………………………………………………………….  Aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza Shule ya Sekondari Kisale.Nimeshauriana naye kuhusu wajibu wake kwa mwanae na amekiri kutimiza wajibu wake ipasavyo bila pingamizi wala kisingizio chochote.
Sahihi ………………………………………
Tarehe ………………………………………

Mhuri wa Mtendaji Kata/ Kijiji

*TAFADHALI KATA ISIYOHUSIKA* 

FORM B
THE PRESIDENT'S OFFICE-RALG
ROMBO DISTRIC COUNCIL
KISAE SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM
To be completed by medical officer in a government Hospital in respect of all entrants to Kisale secondary school. 
             Full name…………………………………………………………(student)
             Age……………years old
TEST:-
1. Blood test (Red or White)…………………………………………………………………………
2. Stool Examination…………………………………………………………………………………
3. Urine Examination………………………………………………………………………………..
4. Syphilis test……………………………………………………………………………………….
5. T.B Test…………………………………………………………………………………………...
6.  Eyes test…………………………………………………………………………………………..
7. Ears test…………………………………………………………………………………………
8. Spleen…………………………………………………………………………………………….
9. Abdomen…………………………………………………………………………………………
10. Chest…………………………………………………………………………………………….
11. Additional information on any physical/mental/hereditary fitness
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
12.Treatment after Examination (please state nature of treatments and how to handle the student in order to    avoid future disorder of his or her health)
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
13.Medical Certificate
I certify that the above mentioned entrant has been examined and found fit or unfit to undergo for further education.
Name…………………………………………………………………………Date…………………………, Signature……………………., Designation…………………………………, Station………………………
official stamp




FOMU C
OFISI YA RAIS TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI KISALE
FOMU YA TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI MWENYE MWANAFUNZI

1. Jina kamili………………………………………………………
2. Kazi yake………………………….
3. Mtaaa/kitongoji Unakoishi……………………………Kijiji cha…………………………..     Kata ya………………………………………………Tarafa ya……………………………  Wilaya ya………………………Mkoa wa………………………........                                                        (a) Anuani S.L.P……………………………………………..
(b) Namba ya simu…………...................................
4. Dini ya mzazi au mlezi………………………………(mkristo/muisilamu), Dhehebu…………………………………..
5. Dhehebu unalotaka mwanao alelewe……………………………..............
6. Aidha utakapo madilisha anununi au makazi yako uliyokuwa unaishi utalazimika kufika kushuleni ile kurekebisha taarifa zako ili iwerahisi kuwasiliana kati yako na uongozi wa shule kwa malezi na maendeleo ya mwanao.
7. Naahidi kushirikiana na uongozi wa shule na watumishi wote wanaohusika kwa ngazi zote katika shule ya sekondari kisale ili kuhakikisha kuwa mwangu anafuata sheria za shule,kuwa mtii,kusoma kwa bidii na kukua katika maadili mema.
Mimi…………………………………………………………..mzazi/mlezi wa………………………………………………………………ninathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni sahihi

Tarehe………………………….
Sahihi……………………………..
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