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JINA LA MWANAFUNZI:

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 KATIKA
SHULE YA SEKONDARI KILAMACHO

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
mwaka 2021 . Hongera sana na karibu sana.

2.0 KUANZA MASOMO

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11 Januari,2021. Unatakiwa kuripoti shuleni
tarehe 08/01/2021 SIKU YA IJUMAA ukiwa na mazazi/mlezi wako saa 2:00 asubuhi bila kukosa
kwa ajili ya kuandikishwa.. Tutakuwa na kikao cha wazazi wa wanafunz iwa kidato cha kwanza
2021 siku hiyo saa tatu (3:00) asubuhi kwa ajili ya kupewa maelekezo mengine. Ukishindwa
kuripoti shuleni ndani ya siku saba tangu shule kufunguliwa hatua zitachukuliwa.

3.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
3.1. SARE ZA SHULE.
a) WAVULANA
i.  Suruali mbili ndefu zisizobana. (za rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa)
ii.  Shati nyeupe mbili za mikono mifupi ya kawaida.
iii.  Sweta mbili (za rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa, mtindo wa nanasi)
iv.  Viatu vya Rangi Nyeusi vya kufunga kwa kamba (epuka viatu vya kubadilisha rangi
au Raba).
v.  Soksi nyeupe jozi mbili.
vi.  Mkanda mweusi wenye bakoli ya kawaida isiyo na picha.

b) WASICHANA
i.  Sketi mbili ndefu zinazopita magoti. (za rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa)
ii.  Blauzi mbili nyeupe mikono mifupi ya kawaida
iii.  Soksi nyeupe jozi mbili
iv.  Sweta mbili. (za rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa, mtindo wa nanasi )
v. Viatu vya rangi nyeusi vya kufunga kwa kamba (epuka viatu vya kubadilisha rangi
au Raba).

NB:Wasiliana na mafundi mtaaniwenye uwezo wa kushona sare za shule ipasavyo wenye
RANGI ya kipande cha kitambaa kilichoambatanishwa na si vinginevyo.

3.2 SARE ZA MICHEZO: Edit with WP Office
i) Wavulana: Bukta na T-shirt za rangi ya bluu na viatu vya michezo rangi yeyote.



i) Wasichana: Bukta na T-shirt za rangi ya bluu na viatu vya michezo rangi yeyote (trucksuit
inakubalika)

3.3 VIFAA VYA KUJIFUNZIA:

Daftari (counter book) tisa (9) za “2 quire”

Kamusi ya kiingereza (Dictionary)

Mkebe wa hesabu ( mathematical set)

Kalamu za wino wa bluu au mweusi, penseli, kichongeo na rula.
Begi la kuhifadhia vifaa. ( mifuko mbadala hairuhusiwi)
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3.4. VIFAA VYA CHAKULA
e Kikombe, Sahani au bakuli ya bati (alluminium) na kijiko kwa ajili ya uji na chakula cha
mchana.

3.5. MCHANGO WA CHAKULA:
Mchango wa Chakula uliokubalika kwenye kikao cha wazazi ni shilingi elfu 80,000/= kwa
mwaka (muhula 40,000/=) Lakini viwango hivi vinaweza kufanyiwa marekebisho kuendana
na bei za vyakula sokoni na maamuzi ya kikao cha wazazi.
Fedha hizo husimamiwa na kamati ambayo huteuliwa na wazazi wenyewe.
Kumbuka serikali imefuta ada na michango mingine shuleni Isipokuwa michango
iliyokubaliwa na
kupitishwa na wazazi/walezi katika mikutano yao kulingana na uhitaji.

3.6 VIFAA VYA USAFI
% Fagio moja
% Ndoo moja plastic ya ujazo wa lita ishirini.
% Dekio la aina yeyote.

4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara zenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu hapa nchini.

4.1Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

i Kuwa na heshima, utii na adabu kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi
wengine na jamii kwa ujumla.

Unapozungumza na wakubwa ni lazima USIMAME kwa adabu na uwe mtulivu. Ni kosa
kuzungumza na Mkubwa au kiongozi yeyote ukiwa umeweka mikono mfukoni,
unayumbayumba au kuegemea kitu kama meza, kiti au ukuta.

ii. Ukiwa darasani unatakiwa kusimama na kuamkia wakati Mwalimu au kiongozi
anapoingia.

iii. Unatakiwa kuheshimu Chama kinachotawala, Serikali iliyopo madarakani, wimbo wa
Taifa, Bendera ya Taifa, Nembo ya Taifa, Picha za viongozi na Fedha ( Sarafu au Noti)
ya Taifa. Edit with WPS Office

iv. Ni muhimu kuhudhuria vikao vyote halali vya shule



Vi.

Vi

Ni marufuku kufuga ndevu (Wavulana), kuwa na kucha ndefu, kupaka kucha rangi na
kubadili nywele kwa kuweka DAWA au kutumia vipodozi.
Ni marufuku kufika shuleni na vifaa vya muziki kama. Walkman, Redio, simu ya
mkononi na Kamera. UKIKAMATWA NAVYO VITACHUKULIWA NA HUTARUDISHIWA
KABISA.
i Ni marufuku kuonekana katika sehemu zifuatazo;

a. Vilabu vya pombe

b. Majumba ya Starehe

c. Majumba ya kufikia wageni

d. Sehemu za michezo ya “Pull Table” na kamari ya aina yeyote

e. Sehemu za kuonyesha picha (video shows) na mipira ya miguu..

f.  Huruhusiwi kwenda au kutembelea nyumba za watumishi wa shule bila kibali
maalum.

g. Unatakiwa kuvaa SARE KAMILI ya shule muda wote utakapokuwa shuleni au
unaposafiri nje ya shule.

h. Ni marufuku kutumia Lugha ya Matusi, kashfa au uongo kwa Walimu, Wafanyakazi na
Wananchi ukiwa nje au ndani ya shule.

i. Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza.

j. Lughaya Kiswahili itatumika wakati wa masomo ya Kiswahili na Dini tu.

4.2 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULENI:

A) Wizi

B) Uasherati, ubakaji na ushoga.

C) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.

D) Uvutaji wa bangi na sigara.

E) Makosa ya Jinai

F) Kupigana au kupiga

G) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

H) Kudharau Bendera ya Taifa

I) Kuoa au kuolewa

J) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
K) Kutoa mimba

L) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu.
M) Kukataa adhabu kwa makusudi.

4.3 Yafuatayo ni muhimu kuyazingatia;

>
>
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Kuwahi mara zote kufika shuleni/darasani

Kuzingatia ratiba ya shughuli za kila siku, kama vipindi vya darasani, kazi za mikono,
michezo na usikose kutekeleza unayopangiwa.

Kazi za mikono ni sehemu ya Elimu, hivyo utegaji na uzembe kamwe hautavumilika
Lazima kuwahi katika wito unaokuhusu.

Wakati wa masomo unatakiwa uwe darasani bila makelele au kutembeatembea.

Kujificha sehemu yoyote wakati wengine wakiwa mstarini au darasani ni kosa.

Ni kosa kutokufika (au kutohudhuria) darasani siku za masomo au kutoroka.

NB: Ukishindwa kuzingatia ;zambg hayautapewa adhabu kali.



5.0USAFI.
i. Unatakiwa kuzingatia sana usafi wako binafsi na mazingira unayoishi.
Ni kosa kuona na kupita karatasi au takataka bila kuziokota na kuzipeleka mahali pake na
kuzichoma.
ii. Kutokushiriki kikamilifu katika shughuli za usafi wa mazingira kama utakavyopangiwa
na uongozi wa shule ni kosa.

6.0 AFYA :
Hakikisha kuwa umepimwa afya yako na daktari na akujazie fomu iliyoambatanishwa.
Maelekezo ya daktari yatamsaidia Mwalimu kutoa huduma inayostahili kwa mwanao.

6.1 KUKUBALI/ KUTOKUBALI
Mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi mnatakiwa kujaza fomu A ili kuonesha

umekubali au umekataa nafasi hii adimu uliyopewa.

KARIBU SANA KILAMACHO SEKONDARI.

MKUU WA SHULE

Edit with WPS Office



“FOMU A”
SHULE YA SEKONDARI KILAMACHO

FOMU YA MWANAFUNZI / MZAZI YA KUKUBALI

NAFASI SHULENI

A, MiMiciioiceent sttt (JiNA 1@ Mwanafunzi)
NINAKUBALI/SIKUBALI nafasi niliyopewa katika shule ya sekondari Kilamacho.
Ninaahidi kuwa nitatii kanuni na sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti yote
yatakayotolewa na Mkuu wa shule au mwalimu au yeyote mwenye mamlaka shuleni.
Ninaahidi pia kwamba nitajitahidi kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za
masomo, uzalishaji mali na michezo. Na sitashabikia au kujihusisha na mambo maovu
shuleni kama kuanzisha au kuchochea migomo. DINI/ DHEHEBU langu ni ...................

.enr.(T@ja kama wewe ni Mkatoliki, Mlutheri, S.D.A, Mwislamu, Pentekoste n.k)

SAHIHI YA MWANAFUNZI

B. IUJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI
Mimi  (Jina la  Mzazi/Mlezi) ......ccoveeeeee. Wa  (anwani/namba  ya
Nakubali nafasi aliyotunukiwa mwanangu ya kujiunga na SEKONDARI. Ninaahidi vile vile
kuwa nitashirikiana na Mkuu wa shule na Walimu kumlea kitabia na kimasomo pia
kumtimizia mabhitaji yake yote ya shule na nyumbani kwa kadri itakavyohitajika. Pia
nitahudhuria vikao vya wazazi shuleni au wito maalumu kwa ajili ya kupata taarifa ya

maendeleo na nidhamu ya mwanangu.

SAHIHI'Y MZAZI/MLEZI Edit with WPS Office



“FORM B”

MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be filled by medical officer from government hospital/health center)
KILAMACHO SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 81,
MKUU -ROMBO.
TO MEDICAL OFFICER
REGIONAL/DISTRICT HOSPITAL/HEALTH CENTER

STUDENT'S NAME ...

REF: MEDICAL EXAMINATION

Kindly may you examine the mentioned student on his/her fitness to enable us to handle
him/her according to his/her health condition.

BlOOA tESTING ...ttt e e e s

DIQQNOSIS ..ottt ettt e st ser e sss s et eas e s s ens e nsanaes

UFNE TESTING ettt e s e st e

DIQQNOSIS ..ottt et et e e e e st sa e

BEArS tESTING ettt e e e et een e

DIAQNOSIS ..ottt ettt et ees e e s e st e e

Eyes testing ...

Diagnosis ...

Any dlsablllty observed S

Comments/suggestion from medlcal offlcer ......................................................................

Name of examiner / MediCal OFfiCOI ... e e eee s
Signature ...,

Official stamp ..o

Edit with WPS Office



