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Jina la Mwanafunzi ……………………………………………  
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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KELAMFUA WILAYA YA ROMBO MKOA WA KILIMANJARO 
MWAKA 2021
1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha KWANZA katika shule ya Sekondari Kelamfua mwaka 2021. HONGERA SANA. 

Muhula wa kuanza masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Mzazi unatakiwa kuripoti shuleni ukiwa na mtoto wako siku hiyo ya tarehe 11/01/2021 ili kuweza kupata maelekezo ya ziada. Mara baada ya maelekezo hayo kutakuwa na kikao cha wazazi wote wa watoto wa kidato cha kwanza kuanzia saa TATU kamili asubuhi. 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE
a) MASHATI MEUPE NA SURUALI YA RANGI YA MARUN (kwa Wavulana)
b) MASHATI MEUPE NA SKETI YA RANGI YA MARUN (Kwa Wasichana)
c) Rangi ya Hijab ifanane na Sare za shule (ambatanisha mshono)
ANGALIZO
· Wanafunzi waje na sare mpya.

2.2 MAHITAJI MUHIMU
1. Madaftari 9 (Counter Book 3 Quire)
2. Madaftari madogo 9 (Msomi) kwa ajili ya Test
3. Mkebe wa Hisabati
4. Kalamu ya wino na penseli
5. Rula 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu. TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
h) Kutunza mali za umma.
3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
a. Wizi.
b. Uasherati na ushoga.
c. Ubakaji.
d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
e. Kupigana au kupiga.
f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g. Kudharau Bendera ya Taifa.
h. Kuwa mjamzito/kupata mimba.
i. Kuoa au kuolewa.
j. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
k. Kukataa adhabu kwa makusudi.
l. Kuwa na simu ya mkononi.
m. Utoro.

· JUKUMU LA MZAZI
1) Kushirikiana na walimu katika malezi ya mtoto wake awapo shuleni.
2) Kufuatilia maendeleo ya mtoto wake shuleni.
3) Kulipa michango iliyokubaliwa na wazazi kwa wakati.
4) Kuhudhuria vikao bila kukosa pindi waitwapo shuleni.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI
a. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
MUHIMU
Unaporudisha fomu ya “medical examination” fomu hiyo iambatanishwe na risiti za malipo zilizotumika kufanyia vipimo. kama umetumia bima ya afya ambatanisha nakala ya fomu ya bima iliyotumika. fomu ya medical examination haitapokelewa kama haijaambatanishwa na risiti.
b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo; fujo na makosa ya jinai.
c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule siku ya kuripoti.
    5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na  kuyatekeleza. 



KARIBU SANA KATIKA SHULE HII


_______________________

AGRIPINA R. LASWAI
MKUU WA SHULE







KIAMBATANISHO NAMBA I
FOMU IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA NA MWANAFUNZI AJE NAYO SHULENI NA KUMPA MKUU WA SHULE
Mimi (Jina la Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya ………………………………………………………
Ninathibitisha kuwa mwanafunzi ………………………………………………………………………
Amepimwa kikamilifu na kuonekana kuwa anayo /hana afya nzuri kwa mujibu wa taaria zifuatazo:-
A. VIPIMO
(a) Mapigo ya moyo ……………………………………………………………………………
(b) Kiasi cha damu ……………………………………………………………………………..
(c) Kundi la damu (blood group) ……………………………………………………………..
(d) Mkojo ………………………………………………………………………………………
(e) Choo ……………………………………………………………………………………….
(f) Macho ………………………………………………………………………………………
(g) Masikio……………………………………………………………………………………..

B. MAGONJWA
Amewahi / hajawahi / kuwa na magonjwa yafuatayo:-
(a) Pumu ………………………………………………………………………………………
(b) Kifua kikuu …………………………………………………………………………………
(c) Kupoteza fahamu …………………………………………………………………………
(d) Shinikizo la damu …………………………………………………………………………
(e) Sickle cells …………………………………………………………………………………
(f) Ukoma ……………………………………………………………………………………..
(g) Magonjwa ya zinaa …………………………………………………………………………
(h) Ugonjwa wa akili …………………………………………………………………………
(i) Ugonjwa wowote ambao haukutajwa na anao utaje ……………………………………

C. MAONI /USHAURI WA DAKTARI ( KAMA UPO )
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..

SAINI NA MUHURI WA DAKTARI /MGANGA
TAREHE ……………………………………………………………




KIAMBATANISHO NAMBA II
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

A. TAARIFA ZA WANAFUNZI
(I) JINA LA MWANAFUNZI (MAJINA MATATU) ………………………………………
(II) TAREHE NA MWAKA WA KUZALIWA TAREHE ………..MWEZI …..MWAKA ……………….
(III) MWAKA WA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA ……………………….

B. TAARIFA ZA WAZAZI/WALEZI
(I) JINA LA BABA/MLEZI (MAJINA MATATU) …………………………………………
NAMBA YA SIMU …………………………..
(II) JINA LA MAMA/MLEZI (MAJINA MATATU) ……………………………………….
NAMBA YA SIMU ………………………
(III) MAHALI WANAPOISHI ………………………KITONGOJI …………………………
(IV) JINA LA MWENYEKITI WA KITONGOJI (MAJINA MATATU) ……………………………………………………….. …………………………………...
NAMBA YA SIMU …………………………………….

C. TAMKO (MWANAFUNZI)
MIMI (MAJINA MATATU) ……………………………………………………………….NAAHIDI KWAMBA NITAFUATA TARATIBU NA SHERIA ZA SHULE KWA HIARI NA KWAMBA SITAJIHUSISHA WALA KUSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.
SAINI ………………………………
D. TAMKO (MZAZI)
MIMI (MAJINA MATATU) MZAZI WA ……………………………………………………………….. NAKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE NA NINAAHIDI KUYATEKELEZA KWA WAKATI.
SAINI ………………………
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