JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TANGAZO LA MWALIKO KWA TAASISI NA ASASI ZA KIRAIA ZENYE NIA YA
KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA KATIKA UCHAGUZI MDOGO
WA UBUNGE WA JIMBO LA MBARALI NA MADIWANI KATIKA
KATA SITA ZA TANZANIA BARA

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kuendésha uchaguzi mdogo wa Ubunge katika
Jimbo la Mbarali na Madiwani katika kata sita za Tanzania Bara. Uchaguzi huo

utafanyika siku ya Jumanne tarehe 19 Septemba, 2023 katika Jimbo la Mbarali na kata

sita ambazo ni: -

Na. i Kata Halmashauri
1. Nala A Jiji la Dodoma
2, Mfaranyaki M;nispaa ya Songea
3. Old Moshi Magharibi Wilaya ya Moshi
4. Marangu Kitowo Wilaya ya Rombo
| 5. Mtyangimbole Wilaya ya Madaba
6. Mwaniko Wilaya ya Misungwi

Kwa mujibu wa kifungu cha 4C cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura 343 na kanuni ya

3 ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa (Uchaguzi wa Madiwani) za mwaka 2020,

Tume ina wajibu wa kutoa elimu ya mpiga kura nchi nzima, kuratibu na kusimamia

taasisi na asasi za kiraia zinazotoa elimu hiyo.,

Hivyo, kupitia tangazo hili, Tume ya Taifa ya Uchaguzi inakaribisha maombi kutoka

taasisi na asasi za kiraia nchini zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura katika uchaguzi

mdogo wa Ubunge Jimbo la Mbarali na kata sita za Tanzania Bara kama ilivyoainishwa
kwenye jedwali.



Taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura zinatakiwa

kuwasilisha maombi yao kwa njia ya barua pepe: info@nec.go.tz au uchaguzi@nec.go.tz

Maombi hayo yatapokelewa kuanzia tarehe 5 hadi 12 Agosti, 2023

Barua ya maombi inatakiwa kuainisha mambo yafuatayo kuhusu taasisi na asasi
husika:-
i, Iweimesajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania;
ii., Iwe imefanya kazi nchini kwa kipindi kisichopungua miezi sita tangu
kusajiliwa kwake;

’

iii. Ikiwa taasisi au asasi ya kiraia iné\hﬁsisha watendaji wa kimataifa, miongoni
to .
mwa watendaji wake wakuu, wawili ambao taarifa zao zitawasilishwa
wanapaswa wawe Watanzania;
iv.  Katika utendaji wake, iwe haijahusishwa na uchochezi au kuvuruga amani;

v. Iwe na uzoefu wa kutoa elimu ya mpiga kura; na

vi. Iwe tayari kujigharamia katika kutoa elimu ya mpiga kura.

Aidha, maombi hayo yanatakiwa kuambatishwa na: -

i.  Nakala au kivuli cha cheti cha usajili;
ii.  Nakala au kivuli cha katiba ya taasisi au asasi ya kiraia;
1. Majina matatu ya viongozi wa juu wa taasisi au asasi ya kiraia;
iv.  Anuani kamili ya makazi na namba za simu za ofisi na za viongozi wake; na
v.  Ratiba itakayoonesha tarehe na mahali elimu ya mpiga kura itakapotolewa

katika halmashauri husika.

Tume haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha au rasilimali nyingine kwa ajili ya
kugharamia zoezi la utoaji wa elimu ya mpiga kura kwa taasisi na asasi za kiraia

zitakazopewa kibali.

Limetolewa leo tarehe 5 Agosti, 2023 na:




