HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA HALMASHAURI 
KWA KIPINDI CHA JULAI – APRILI 2017/18
1.0 UTANGULIZI

Mhe. Mwenyekiti, Kamati ya Fedha Uongozi na Mipango naomba kuwasilisha Taarifa ya Mapato na Matumizi ya Halmashauri kwa kipindi cha Julai – Aprili kwa mwaka wa Fedha 2017/18 ili wajumbe waweze kuipitia na kuchangia hoja kwa kina na kutoa mapendekezo ya jinsi ya kuboresha ukusanyaji wa mapato na kudhibiti matumizi ya Halmashauri ili kuboresha utoaji wa huduma kwa wananchi katika Halmashauri yetu. Mhe.Mwenyekiti baada ya utangulizi huo sasa naomba kuwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya Halmashauri kwa kipindi cha Julai-Aprili  2017/2018 kama ifuatavyo:

             2.0 MAPATO


(a) Mapato ya Ndani
Mhe. Mwenyekiti na Wajumbe katika kipindi cha Julai- Juni, 2017/2018 Halmashauri iliidhinisha kiasi cha jumla ya 
Tshs 2,448,029,000/= kwa mchanganuo ufuatao:-

	Mapato  ya Ndani
	Tshs.
	2,292,913,000.00

	Fidia ya Ruzuku
	Tshs.

	   155,116,000.00

	Jumla
	Tshs.
	2,448,029,000.00


Katika kipindi cha Julai-Aprili 2017/2018, Halmashauri ilipanga kukusanya Jumla ya Shilingi  2,040,024,166.33 kwa mchanganuo ufuatao: 
	Mapato  ya Ndani
	
	1,910,760,833.33

	Fidia ya Ruzuku
	
	    129,263,333.00


	Jumla
	
	2,040,024,166.33


Hadi kufikia tarehe 30/04/2018, Halmashauri imeweza kukusanya jumla ya Shilingi   1,218,580,033.39
sawa 
na asilimia 60% ya lengo la mwezi Julai- April  na 50% ya lengo la Mwaka  2017/2018 kwa mchanganuo ufuatao;
	Mapato  ya Ndani
	Tshs.
	     1,141,365,033.39


	Mapato Fidia ya Ruzuku                       
	Tshs.
 
	            77,215,000.00


	Jumla
	Tshs.
	1,218,580,033.39


Lengo kwa mwezi Aprili, 2018 Halmashauri ilipanga kukusanya katika vyanzo vyake vya ndani kiasi cha Tsh 204,002,416.66  kwa mchanganuo ufuatao:-
	Mapato  ya Ndani
	
	191,076,083.33  
	

	Fidia ya Ruzuku
	
	   12,926,333.33

	

	Jumla
	
	204,002,416.66


Hata hivyo Halmashauri kupitia Vyanzo vyake vya ndani katika mwezi Aprili, 2018 imeweza kukusanya Jumla ya Shilingi        115,356,473  sawa na asilimia 56.5  ya lengo la mwezi Aprili 2018         

 (b)  Mapato ya Ruzuku ya Mishahara na Matumizi Mengineyo (PE na OC)

Mhe. Mwenyekiti, kwa upande wa Ruzuku ya Mishahara na Matumizi mengineyo Halmashauri iliidhinisha kupokea kiasi cha Tshs 38,931,968,961.53 katika mwaka wa fedha 2017/2018 kwa mchanganuo ufuatao: 

	Mishahara
	Tshs.
	        37,920,496,916.00

	Matumizi mengineyo
	Tshs.
	          1,011,472,045.53

	Jumla
	Tshs.
	         38,931,968,961.53

	
	
	


          Mhe. Mwenyekiti,katika kipindi cha Julai – Aprili, 2017/2018, Halmashauri ilipanga kupokea Jumla ya

          Shilingi 32,443,307,468 kwa mchanganuo ufuatao;
	


	Mishahara
	Tshs.      
	                31,600,414,097.00

	Matumizi mengineyo
	Tshs.
	                  842,893,371.00  

	Jumla
	Tshs.
	             32,443,307,468.00


Mhe. Mwenyekiti, hadi kufikia tarehe 30/04/2018  Halmashauri imepokea kiasi cha Tshs  25,160,418,942 sawa na 78% ya lengo la mwezi Julai—Aprili  2017/2018  na 65% ya lengo la mwaka kwa mchanganuo ufuatao:-

	Mishahara
	Tshs.
	                      24,188,886,722.00 



	Matumizi mengineyo
	Tshs.
	971,532,220.00


	Jumla
	Tshs.
	25,160,418,942.00   


c)     Mapato ya Miradi ya Maendeleo na Wahisani mbalimbali kwa kipindi cha  Julai–Juni, 2017/2018
Mhe.Mwenyekiti , katika Miradi ya Maendeleo na Wahisani mbalimbali, Halmashauri  ilikisia kupokea kiasi cha  Shilingi    11,639,384,493.00  kutoka kwa wachangiaji 
mbalimbali, pamoja na bakaa ya kuishia 
tarehe 30/06/2017  ya Shilingi . 179,404,705.00 na   hivyo kufanya jumla ya makisio kuwa Shilingi  11,818,789,198
Mhe. Mwenyekiti, katika kipindi cha Julai-Aprili  2017/2018, Halmashauri ilipanga kupokea Jumla ya Shilingi 7,697,727,369.75  kutoka Serikali kuu  na wachangiaji mbalimbali. Hadi kufikia 30/04/2018, Halmashauri  imepokea kiasi cha Shilingi 2,742,479,288.46  sawa na 32% ya lengo la mwezi Julai-Aprili na 24% ya lengo kwa  mwaka wa fedha 2017/18  kwa ajili ya utekelezaji wa  miradi ya maendeleo.                
3.0      MATUMIZI


(a) Matumizi Vyanzo vya Ndani na Ruzuku ya Fidia 

Mhe. Mwenyekiti, kwa upande wa vyanzo vya ndani na Ruzuku ya Fidia Halmashauri iliidhinisha kutumia    jumla ya Tshs 2,448,029,000.00 Kwa Idara mbalimbali za Halmashauri katika mwaka wa fedha 2017/2018, 

Mhe. Mwenyekiti, katika kipindi cha Julai- Aprili  2017/2018, Halmashauri ilikisia kutumia Jumla ya Shilingi 2,040,024,166.33  kutoka vyanzo vyake vya ndani na Ruzuku ya Fidia  kutoka Serikali Kuu. Hadi kufikia tarehe 30/04/2018  Halmashauri imetumia jumla ya shilingi 773,931,923.4  ikiwa ni sawa na  38% ya lengo la mwezi Julai-Aprili 2017/2018 na 31.6% ya lengo la mwaka wa fedha 2017/2018
           (b) Matumizi ya Ruzuku ya Mishahara na Matumizi Mengineyo

Mhe.Mwenyekiti, katika mwaka wa fedha wa 2017/2018, Halmashauri ilikisia kutumia kiasi cha 
Tshs 38,931,968,961.53   kwa ajili ya kugharamia mishahara ya watumishi wake na matumizi 
mengineyo (OC).
Mhe. Mwenyekiti, katika kipindi cha Julai-Aprili 2017/2018, Halmashauri ilikisia kutumia Jumla ya Shilingi 32,443,307,468  kutokana na Ruzuku ya Serikali. Hadi kufikia 30/04/2018 Halmashauri imetumia kiasi cha Shilingi      24,742,239,522  kwa ajili ya kulipa gharama za mishahara ya watumishi na matumizi mengineyo sawa na 76% ya lengo la Julai-Aprili na 64% ya lengo la mwaka wa fedha2017/18.
(c) Matumizi ya Miradi ya Maendeleo na Wahisani mbalimbali:
Mhe. Mwenyekiti, katika kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo, Halmashauri ilikisia  kutumia kiasi cha Tshs 11,639,384,493.00 pamoja na bakaa ya kuishia 30 Juni 2017 shilingi 179,404,705 na hivyo kufanya jumla ya makisio kuwa shilingi 11,818,789,198  kwa mwaka wa fedha 2017/2018.
Mhe. Mwenyekiti, katika kipindi cha Julai-Aprili 2017/2018, Halmashauri ilikisia kutumia Jumla ya Shilingi 8,449,080,714.17  kutokana na Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo kutoka Serikali Kuu na Wahisani mbalimbali.Hadi kufikia tarehe 30/04/2018 Halmashauri imetumia jumla ya shilingi  1,885,460,761 sawa na 22.% ya lengo la mwezi Julai-Aprili  na 17.97% ya lengo la mwaka wa fedha 2017/18.
        Naomba kuwasilisha.

Anthony S Kiwoli
Kny: Mkurugenzi Mtendaji (H/W)
ROMBO
PAGE  
3

