JINA LA MWANAFUNZI:

OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO

SHULE YA SEKONDARI UMARINI
S.L.P 208

MKUU- ROMBO

15 Disemba, 2020

Simu Na: 0786 538210/0755 199495

----------------------------------------------------------------------

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 KATIKA

SHULE YA SEKONDARI UMARINI

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Hongera sana na karibu sana Umarini Sckondari.

2.0 KUANZA MASOMO
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarche 11 Januari, 2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
siku hiyo tarehe 11 Januari 2021 siku ya Jumatatu ukiwa na mzazi/mlezi wako saa 2:00 asubuhi bila

kukosa kwa ajili ya kuandikishwa. Ukishindwa kuripoti shuleni ndani ya siku saba tangu shule
kufunguliwa hatua zitachukuliwa.

3.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
3.1. SARE ZA SHULE.
a) WAVULANA

1.

1ii.
iv,

vi.
Vil.

Suruali mbili ndefu zisizobana za rangi ya kijani (Rangi ya kitambaa imeambatishwa na
fomu hii)

Shati nyeupe mbili za mikono mifupi ya kawaida.

Tai rangi ya kijani (yenye michirizi nyeupe)

Sweta mbili za rangi ya kijani (kama ilivyo rangi ya suruali)

Viatu jozi mbili vya rangi nyeusi vya kufunga kwa kamba (Epuka viatu vya kubadilisha
rangi au raba).

Soksi nyeusi jozi mbili.

Mkanda mweusi wenye bakoli ya kawaida isiyo na picha.
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b) WASICIHANA

i, Sketi mbili ndefu za rangi ya kijani zinazopita magoti. (Rangi ya kitambaa

imeambatishwa na fomu hii)

Shati nyeupe mbili za mikono mifupi ya kawaida

Tai rangi ya kijani (yenye michirizi nycupe)

oksi nyeupe jozi mbili zinazofika kwenye magoli (Stockings)

wela mbili. (za rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa, mtindo wa nanasi )

Viatu jozi mbili vya rangi nyeusi vya kufunga kwa kamba (Epuka viatu vya kubadilisha

.
iv. S
S

Vi,
rangi
au raba)

3.2. SARE ZA MICHEZO:
i) Wavulana: Bukta ya rangi ya kijani na T-shirt za rangi ya bluu na viatu vya michezo rangi yoyote.

ii) Wasichana: Tracksuit ya rangi ya kijani na T-shirt za rangi ya bluu na viatu vya michezo rangi

yoyote
( Vifaa hivi vitakaguliwa shuleni siku ya kujiunga na shule)

3.3. VIFAA VYA KUJIFUNZIA:
~ Daftari (counter book) tisa (9) za 2 quire
» Kamusi ya kiingereza (Dictionary)
» Mkebe wa hesabu ( Mathematical set)
» Kalamu za wino wa bluu au mweusi, penseli, kichongeo na rula.
» Begi la kuhifadhia vifaa. ( Mifuko mbadala hairuhusiwi)
» Madaftari tisa madogo (MSOMI) kwa ajili ya mazoezi ya kila wiki

3.4. VIFAA VYA CHAKULA

e Kikombe. sahani au bakuli ya bati (Alluminium) na kijiko kwa ajili ya uji na chakula cha

nichana.

3.5. MCHANGO WA CHAKULA:
Mchango wa Chakula uliokubalika kwenye kikao cha wazazi ni shilingi elfu 90,000/= kwa mwaka

Lakini viwango hivi vinaweza kufanyiwa marekebisho kuendana na bei za vyakula sokoni na

maamuzi ya kikao cha wazazi.
Fedha hizo husimamiwa na kamati ambayo huteuliwa na wazazi wenyewe.
Kumbuka serikali imefuta ada na michango mingine shuleni isipokuwa michango iliyokubaliwa

na

kupitishwa na wazazi/walezi katika mikutano yao kulingana na whitaji.
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4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na, 10 ya mwaka 1995. Aidha shule pia inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara zenye Jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu hapa nchini.

1.1 Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

1. Kuwa na heshima. utii na adabu kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi

wengine na jamii kwa ujumla.
Unapozungumza na wakubwa ni lazima USIMAME kwa adabu na uwe mtulivu. Ni kosa
kuzungumza na mkubwa au kiongozi yeyote ukiwa umeweka mikono mfukoni, unayumbayumba

au kuegemea kitu kama meza, Kiti au ukuta.

i1. Ukiwa darasani unatakiwa kusimama na kuamkia wakati mwalimu au kiongozi anapoingia.
il Unatakiwa kuheshimu Sheria zote za utakazozikuta shuleni
iv. Ni marufuku kufuga ndevu (kwa wavulana), kuwa na kucha ndefu, kupaka kucha rangi na

kubadili nywele kwa kuweka DAWA au kutumia vipodozi.
Ni marufuku kufika shuleni na vifaa vya muziki kama. Walkman, Redio, simu ya mkononi

V.
na Kamera. UKIKAMATWA NA VYO VITACHUKULIWA NA H UTARUDISHIWA
KABISA.

Vi, Ni marufuku kuonekana katika sehemu zifuatazo;

a. Vilabu vya pombe
b. Majumba ya Starehe
. Majumba ya kufikia wageni
d. Sehemu za michezo ya “Pull Table” na kamari ya aina yoyote
Sehemu za kuonyesha picha (video shows) na mipira ya miguu

Huruhusiwi kwenda au kutembelea nyumba za watumishi wa shule bila kibali maalum.

Unatakiwa kuvaa SARE KAMILI ya shule muda wote utakapokuwa shuleni au unaposafiri
nje ya shule.

h. Ni marufuku kutumia Lugha ya Matusi,
Wananchi ukiwa nje au ndani ya shule.

i. Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza.
j. Lughaya Kiswahili itatumika wakati wa masomo ya Kiswahili na Dini tu.

kashfa au uongo kwa Walimu, Wafanyakazi na

4.2 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULENI:

A) Wizi

B) Uasherati, ubakaji na ushoga.

C) Ulevina matumizi ya madawa ya kulevya,
D) Uvutaji wa bangi na sigara.

[) Makosa ya Jinai
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F) Kupigana au kupiga
G) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
H) Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

J) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

K) Kutoa mimba

L) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu.
M) Kukataa adhabu kwa makusudi.

4.3 Yafuatayo ni muhimu kuyazingatia;

>

>

Y VYV V¥V

Y Y

Kuwahi mara zote kufika shuleni/darasani

Kuzingatia ratiba ya shughuli za kila siku, kama vipindi vya darasani, kazi za mikono, michezo
na usikose kutekeleza unayopangiwa.

Kazi za mikono ni sehemu ya Elimu, hivyo utegaji na uzembe kamwe hautavumilika

Lazima kuwahi katika wito unaokuhusu.

Wakati wa masomo unatakiwa uwe darasani bila makelele au kutembeatembea.

Kujificha sehemu yoyote wakati wengine wakiwa mstarini au darasani ni kosa.

Ni kosa kutokufika (au kutohudhuria) darasani siku za masomo au kutoroka.

NB: Ukishindwa kuzingatia mambo haya utapewa adhabu kali.

5.0 USAFI.

1.

Unatakiwa kuzingatia sana usafi wako binafsi na mazingira unayoishi.
Ni kosa kuona na kupita karatasi au takataka bila kuziokota na kuzipeleka mahali pake na

kuzichoma

il

Ni muhimu ushiriki kikamilifu katika shughuli za usafi wa mazingira kama utakavyopangiwa
na uongozi wa shule

6.0 AFYA :
Hakikisha kuwa umepimwa afya yako na daktari na akujazie fomu iliyoambatishwa. Maelekezo ya
daktari yatamsaidia Mwalimu kutoa huduma inayostahili kwa mwanao.

6.1 KUKUBALI/ KUTOKUBALI
Mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi mnatakiwa kujaza fomu A ili kuonesha umekubali au umekataa

nafasi hii adimu uliyopewa.

KARIBU SANA UMARINI SEKONDARI.

MALALE PETER NONI

MKUU WA SHULE
THE HEADMASYER
UMARINI SECONDARY §CHOOL
P.0.B 0X 208
MKUU—-ROMBO
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“ FOMU A"
SHULE YA SEKONDARI UMARINI
FOMU YA MWANAFUNZL/ MZAZI YA KUKUBALY/KUTOKUBALI
NAFASI SHULENI

A IJAZWE NA MWANATUNZI

i [y R g o PR (Majina matatu)
NINARKUBALISIKUBALI nafasi niliyvopewa katika shule ya sekondari Umarini. Ninaahidi
kuwa nitatii kanuni na sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti yote yatakayotolewa
na Mkuu wa shule au mwalimu au yeyote mwenye mamlaka shuleni. Ninaahidi pia kwamba
nitajitahidi kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za masomo, uzalishaji mali na
michezo. Na sitashabikia au kujihusisha na mambo maovu shuleni kama kuanzisha au kuchochea
migomo.

DINI/ DHEHEBU langu ni .........coocooviens o (Taja kama wewe ni Mkatoliki, Mluthert,
S.D.A. Mwislamu, Pentekoste n.k)

SAHIHI YA MWANAFUNZI

B. IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

DU o 0001 23908 st srmsmmmss s s asmmarms (TAJ NG TG ya mzazi/mlezi) wa
.................................. (Anuani/Namba ya Simu)

Nakubali nafasi aliyotunukiwa mwanangu ya kujiunga na kidato cha kwanza Umarini Sekondari.
Ninaahidi kushirikiana na Mkuu wa shule na Walimu wote katika kumlea mwanangu kiroho na
kimwili. Nipo tayari kumtimizia mahitaji yake yote ya shule na nyumbani kwa kadri
itakavyohitajika. Pia nitahudhuria vikao vya wazazi shuleni au wito maalumu kwa ajili ya kupata
taarifa ya maendeleo na nidhamu ya mwanangu.

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI
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“FORM B”
MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be filled by medical officer from Government hospital/Health center)

UMARINI SECONDARY SCHOOL,

P.0.BOX 208,

MKUU -ROMBO.
TO MEDICAL OFFICER
REGIONAL/DISTRICT IIOSPITAL/HEALTIH CENTER

STUDENT’S NAME .....coituiiniiiiiiineierieeee e veivennasnns

RE: MEDICAL EXAMINATION

May you kindly examine the mentioned student on his/her fitness to enable us to handle him/her
according to his/her health condition

ENGE (CSUIHE axssuomssnmnmnns a2 meen 556 0506 5 66025300 6 § 5656 6 TS SRS ST A FOTA TS O TS
BDIITENTE T o o, oMol comgiiis: o 0GR 15 o {03 5 o8 8 150 <0 s o T TSNS R PYCOISIo o 05 i e
HIVTATIDS ... eoeoisomime oinsininon memsias s 55 o 340 550585l 1.8 ¢ .8 0 60810 s -0 0100 om0y it il i Bl 0.
R 1545202.3 ot 28 EARTIETTR 1. «  » 5 SIEETETORGSores e 9644842028052 10551 G0 5 T 4343 SIS SASHARE ST
TUTHIE $ESHITE «ovm e oo s b 58 e o st i samin 18 4041 5598 Waira ' o 5.8 A1 50 41 04 408 53 SRR ARANBUNVIRE UV Tt
)T T o 1L P P PPy
BT (LT 1T T PR PR P RE PRI
DIAGNOSES ...t es et e et e e e
Eyes 11141 1 L R TR RT R T AL RLRR SRR LR CRREREERL
DAABIOSES ..t eeeeeeaae e ee e
Any disability ODSEIVEA ....ovvreiiiriei i

Comments/suggestion from medical officer ........ccooceevvn

...............................................
....................
......................
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