
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA (W) ROMBO

SHULE YA SEKONDARI OLELE,
S.L.P 121,
MKUU – ROMBO.

Kumb Na OSS/J1/12/16					…………………………..
Jina la Mwanafunzi …………………………………..…

YAH: MAAGIZO/MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI OLELE KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 WILAYA YA ROMBO MKOA WA KILIMANJARO.
Ninayo furaha  kukujulisha kwamba umechaguliwa kuendelea na Elimu ya Sekondari kidato cha kwanza Januari 2021 katika shule hii. Hongera na karibu sana.  Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia saa 1:30 asubuhi uikiwa na mzazi au mlezi bila kukosa. 
1. MADHUMUNI YA ELIMU YA SEKONDARI 
Kumpatia mwanafunzi ujuzi, maarifa na maadili ambayo yatamwezesha kuchukua nafasi yake katika kulitumikia Taifa lake na kumwezesha kupata mapato halali kwa kazi atakayofanya na kumfanya kuwa raia mwema. Pia elimu hii inamuandalia njia ya kupenya na kuingia kwenye dunia ya sasa yenye mabadiliko mengi ya Sayansi Teknolojia na Utamaduni. 

2. MASOMO ATAKAYO FUNDISHWA 
(i) Uraia (Civics) 		(v) Biolojia (Biology) 		(viii) Jiografia (Geography)
(ii) Kiswahili (Kiswahili) 	(vi) Hisabati (Maths) 			(ix) Kilimo (Agriculture) 
(iii)  Kiingereza(English) 	(vii) Kemia (Chemistry) 		(xi) Fizikia (Physics)
(iv) Historia 

3. MICHANGO YA SHULE
Michango ya Chakula pamoja na maendeleo ya Shule itatokana na makubaliano ya kikao cha Wazazi kama inavyoelezwa katika Waraka wa Elimu namba 3 wa mwaka 2016.
4. SARE RASMI YA SHULE 
Wanafunzi wote wanatakiwa wawe na sare rasmi ya Shule kama ifuatavyo:_

(a) WAVULANA 
1. Suruali ndefu mbili kitambaa kilichoambatishwa 
2. Shati mbili kitambaa tetroni mikono mirefu 
3. Viatu vya ngozi nyeusi vyenye kamba na visiwe na visigino virefu pea mbili au zaidi 
4. Soksi nyeupe juu chini nyeusi pea mbili au zaidi 
5. Vazi la michezo – bukta, fulana ya rangi ya kijivu na viatu (raba)
6. Sweta la rangi iliyo ambatanishwa ya spesho 

(b) WASICHANA 
1. Sketi mbili ndefu chini ya goti- Rinda Boksi  ( kitambaa kilichoambatishwa)
2. Blauzi mbili kitambaa tetroni mikono mirefu  
3. Viatu vya ngozi nyeusi vyenye kamba na visiwe na visigino virefu pea mbili au zaidi 
4. Soksi nyeupe (stockings) pea mbili au zaidi 
5. Vazi la michezo – bukta, fulana ya rangi ya kijivu na viatu (raba)
6. Sweta la rangi iliyo ambatanishwa  spesho 

MUHIMU 
1. Kila mzazianawajibu wa kumwandalia Mwanae sare ya shule. 
2. Ni vema mwanao akawa na vazi zaidi ya moja ili aweze kubadili na kuliweka safi muda wote 
3. Aina ya mshono uzingatie huu uliopo Shuleni kwa sasa suruali za wavulana Sketi za wasichana na sweta 
4. Kama utakuwa na mashaka, fika shuleni kwa maelekezo zaidi kwani sare itakayotofautiana na maelekezo hayo hapo juu haitakubalika Shuleni 
5. Kila sare ya mwanao ikichakaa inafaa aandaliwe nyingine mapema 
6. Kutokana na changamoto za sare zilizojitokeza hapo nyuma maelekezo ya sare yatatolewa siku ya kikao.

5. VIFAA VINGINE MUHIMU 
Mwanao anapo kuja Shuleni aje na:- 
1. Daftari za masomo kaunta buku  10 zenye size Quire 3 au 4 
2. Kopo la vifaa vya mahesabu ( Mathematical Set) 
3. Sahani, Kikombe cha bati na kijiko
4. Begi la vitabu, daftari na vifaa vyake vingine binafsi 

6. HUDUMA NYINGINE  ZITOLEWAZO SHULENI 
Wanafunzi watapatiwa huduma nyingine shuleni kama ifuatavyo:

(a) HUDUMA YA KWANZA 
Shule ina utaratibu wa kutoa huduma ya kwanza kwa wanafunzi wanaopata matatizo ya kuugua ghafla wakiwa shuleni nk. Aidha gharama za usafiri kwa dharura hizo ni wajibu wa Mzazi/Mlezi. 

(b) ULINZI NA USALAMA
Ulinzi na usalama wa mali ya umma na mali binafsi umeimarishwa. Ni jukumu la kila mwanafunzi/ mwanajumuiya kuwa sehemu ya ulinzi huo kwa kufichua njama au vitendo vinavyoashiria uvunjifu wa ulinzi na usalama ndani na nje ya mipaka ya shule

7. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ua Elimu Nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu – Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utatolewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni 

1. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima 
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima 
3. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( kuwa na ratiba ya kujisomea usiku uwapo nyumbani (preparation)
4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 
5. Kufahamu mipaka ya shule kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii 
6. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 
7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 
8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
9. Kutunza mali za umma




MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA NA KUSIMAMISHWA SHULE
1. Wizi 
2. Uasherati na ushoga 
3. Ubakaji 
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
5. Uvutaji wa bangi, sigara, cocaine, mirungi n.k 
6. Makosa ya jinai 
7. Kupigana au kupiga 
8. Kuharibu kwa makusudi mali za umma 
9. Kudharau Bendera ya Taifa na alama nyingine za Taifa 
10. Kuoa au kuolewa 
11. Kupata mimba au kujaribu kufanya hivyo 
12. Kutoa mimba au kujaribu kufanya hivyo 
13. Kugoma, kuchochea, kuongoza na kuvuruga amani na usalama 
14. Kukataa adhabu kwa makusudi 
15. Kuwa na simu ya mkononi 

MUHIMU 
1. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu 
2. Shule hii ni ya mchanganyiko wavulana na wasichana, hivyo haki na fursa sawa vizingatiwe 
3. Shule hii ni ya kutwa na haina hostel/mabweni ya kulaza wanafunzi 
4. Fomu A, B na C zilizoambatanishwa ziletwe shuleni siku ya kufungua shule zikiwa zimekamilishwa na wahusika kwa usahihi. 
5. Fomu C hakikisha unaleta risiti ya malipo ya upimaji kutoka kwa daktari wa  kituo cha afya au hospitali ya serikali 
Nakutakia maandalizi mema, Pia nakutaka utoe ushirikiano wa karibu kwa utawala wa shule katika malezi ya mwanao. Kwa maelezo zaidi ya ufafanuzi fika shuleni au Mzazi/Mlezi wako awasiliane kwa njia ya simu kwa namba hiyo hapo chini. 0756312471
ELIMU NDIYO RASILIMALI KUBWA KWA  MWANAO 
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI OLELE.

……………………
V.L. KAVISHE 
MKUU WA SHULE

“Kiambatisho A”
SHULE YA SEKONDARI OLELE
MKUU – ROMBO.
FOMU YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA. 

A. Mimi …………………………………………….………………………..(JINA LA MWANAFUNZI) 
Ninakubali/sikubali kuchukua nafasi niliyopewa katika Shule ya Sekondari OLELE
Ninaahidi kuwa nitatii kanunu na sheria zote za Shule na kufuata kikamilifu masharti yote yatakayotolewa na Mkuu wa Shule, au Walimu au yeyote mwenye mamlaka Shuleni. 
Ninaahidi pia kwamba nitajitahidi na kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za masomo za uzalishaji mali, michezo na sitashabikia au kujihusisha na siasa au Dini tofauti na dhehebu langu kwa muda wote nitakaokaa shuleni. 
MUNGU NISAIDIE!

DINI/DHEHEBU langu ni ………………………………………………………. (Taja kama wewe ni mkatoliki, mluteri, S.D.A, Mwislamu n.k) nambari ya Mtihani ………………. Shule niliyosoma ni ……………………………….umri wangu miaka ………………………………………………….

…………………………..………………..
SAHIHI YA MWANAFUNZI
TAREHE ……………………………..…..

B. IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI (NA AJE NAYO SHULENI )
Mimi (Jina la Mzazai/Mlezi wa) ……………..…………………………………………………………… nakubali nafasi aliyotunukiwa mwanagu kuingia OLELE SEKONDARI. Ninaahidi kuwa nitashirikiana na Mkuu wa Shule na Walimu katika kumlea kitabia, kimasomo, kikazi n.k wakati wote. 
· Endapo mwanao atalazimika kubadilisha maskani pamoja na dini yake ni vyema uujulishe uongozi wa shule 
· Mwanao hatapokelewa Shuleni kabla ya kukamilisha/kufanya malipo yote 

…………………………..…………..
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI
TAREHE ………………….……………..

FOMU B
SHULE YA SEKONDARI OLELE
MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI
1. Jina la Mwanafunzi …………………………………………………………………………………...
Jinsia: Mvulana / Msichana …………………………………………………………………………...
Mwaka aliozaliwa ………………………………………. Umri ……………………………………..
Mahali alipozaliwa ……………………………………………………………………………………
2. Jina la Baba/Mlezi …………………………………………………………………………………….
Kazi ya Baba / Mlezi ………………………………………………………………………………….
Mahali waishipo: 	Kijiji …………………. Kitongoji ………………… Tarafa………………….
			Wilaya ………………………………………………………………………...
Anuani ya Baba / Mlezi: - …………………………………………………………………………….
		Ndugu 	…………………………………………………………………………………
		Namba ya simu …….………………………………………………………………….
3. Majina ya ndugu wengine wanaohusika na malezi ya mwanafunzi huyo 
(i) Ndugu ……………………………………………………………………………………………..
Namba ya simu …………………………………………………………………………………...
(ii) Ndugu ……………………………………………………………………………………………..
Namba ya simu …………………………………………………………………………………...
(iii) Ndugu …………………………………………………………………………………………….
Namba ya simu …… …………………………………………………………………………….
4. Maelezo mengine yoyote ambayo yataweza kusaidia uongozi wa Shule katika kumlea    mwanafunzi huyu ……………………………………………………………………………………..
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

Tafadhali fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni kwa Mkuu wa Shule

FORM C
OLELE SECONDARY SCHOOL P.OBOX 121
MKUU – ROMBO.

REQUEST FORM MEDICAL EXAMINATION 
Name (Full) ……………………………………………………………………………………………….
Date of Birth ………………………………………………………………………………………………
Age ………………………………………………………………………………………………………..
1. AIDS Test ………………………………………………………………………………………...
2. Blood count (Red & White) ……………………………………………………………………..
3. Stool examination …………………………………………………………………………………
4. Urine examination ………………………………………………………………………………
5. Syphilis test ……………………………………………………………………………………….
6. TB test ……………………………………………………………………………………………
7. Eye test ………………………………………………………………………………………….
8. Ear test …………………………………………………………………………………………….
9. Spleen ……………………………………………………………………………………………..
10. Abdomen ………………………………………………………………………………………….
11. Additional information on any physical, Mental, hereditary or infection as disease ………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..
Treatment after examination ……………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
I certify that the above mentioned applicant has been examined and found fit/unfit for further education 
Signature ………………………………………………………………………………………………………
Designation ……………………………………………………………………………………………………
Date …………………………………………………………………………………………………………
Station …………………………………………………………………………………………………………
1

