OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
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SIMU NA. +255 755055170SHULE YA SEKONDARINDUWENI
BARUA PEPE:                                                                                                S.L.P 122
Hosnduwenisec@gmail.comTARAKEA-ROMBO
nduwenisecondary@gmail.com14/12/2020

(Barua zote zipitie kwa Mkuu wa Shule)
	
KUMB. NA.S3094/jn.ins 12/vol 01/15

JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………………………………………..
ANWANI:  …………………………………………………………………………………

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NDUWENI WILAYA YA ROMBO MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021
1.0	UTANGULIZI
Kwa barua hii ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule ya SEKONDARI NDUWENI mwaka 2021 . Shule ya Sekondari  Nduweni ipo Tarakea umbali wa kilomita moja kupandia barabara ya kanisa la Mtakatifu  Pius nje ya mji wa Tarakea.
Muhula wa kuanza  masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe hiyo 11.01.2021 saa moja na nusu ukiwa na mzazi/mlezi  wako ukiwa umejaza   fomu za kukubali kujiunga na shule hii  na fomu ya kupimwa afya na daktari wa hospitali za serikali ikiwa imejazwa kikamilifu. Aidha mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021
2.0	MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:
2.1 SARE ZA SHULE 
(A) WAVULANA: 
(i) Suruali mbili za kitambaa kilichobandikwa hapa isiyo namarinda na yenye pindo (turn – up) kwachini.
(ii) Mashati mawili meupe ya kitambaa cha tetroni/tomato  mikono mirefu
(iii) Soksi jozi mbili rangi ya kijivu (Grey)
(iv) Sweta mbili (2) za rangi ya blue bahari(light blue) kadiri ya uzi uliobandikwa hapa.
(v) Viatu vyeusi vya kamba visivyo na  visigino virefu.
(vi) Mkanda mweusi  wa kawaida usio na bakoli kubwa
(vii) Truck suit rangi ya light blue. 
(viii) T/Shirt rangi ya bluu bahari (light blue) aina ya form six yenye mfuko.
(ix) Raba/viatu vya  michezo. 
(x) Tai rangi ya bluu bahari isiyovuka usawa wa kitovu.
(B)  WASICHANA:
(i) Sketi mbili za kitambaa kilichobandikwa hapa,  ndefu futi moja kutoka kwenye magoti. (Fuata  mshono  wa Nduweni sekondari .
(ii) Blauzi mbili nyeupe za kitambaa cha tetroni/tomato mikono mirefu.
(iii) Soksi jozi mbili (stockings) nyeupe.
(iv) Sweta mbili (2) za rangi ya bluu bahari (light blue) kadiri ya uzi uliobandikwa hapa.
(v) Viatu vyeusi  vya kamba visivyo na visigino virefu.
(vi) Truck suit rangi ya bluu bahari (light blue).
(vii) T/Shirt rangi ya bluu bahari (light blue) aina ya form six yenye mfuko.
(viii) Raba/viatu vya  michezo. 
(ix) Tai rangi ya bluu bahari isiyovuka usawa wa kitovu.
Kwa wasichana wa kiislamu wanaruhusiwa kuvaa hijabu nyeupe kubwa juu ya sare halali  ya  shule  (blauzi na sketi ndefu na siyo suruali)
2.2 VIFAA MUHIMU MWANAFUNZI ANAYOTAKIWA KUJA NAVYO.
Madaftari makubwa (counter books 3 au 4 quire) 12, kalamu za wino bluu au nyeusi, kamusi ya kiingereza  na    mkebe wa hesabu (mathematical  instrument box  01)
2.3 CHAKULA: 
Uongozi wa shule pamoja na jamii ya wananduweni wanatambua umuhimu wa uji na chakula cha mchana kwa watoto wao na hivyo wameweka utaratibu wa namna ya kuratibu huduma ya chakula shuleni. Aidha utaratibu wa uchangiaji wa gharama za chakula utajadiliwa kwenye kikao cha wazazi/walezi.
2.4 MAHITAJI MENGINE YA KIBINADAMU YANAYOHITAJIKA NI KAMA IFUATAVYO:
(a) Sahani, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula na vyote viwe vya chuma.
(b) Begi kwa ajili ya kubebea daftari, vifaa vya chakula pamoja na vitabu vyake. Mifuko ya plastiki(malboro/Rambo) hairuhusiwi shuleni.
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya mwaka 1995. Shule pia inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya elimu chini ya Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu.
Hivyo unapaswa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo: 

(a) HESHIMA NA UTII:
(i) Ni lazima kila mwanafunzi atii viongozi wote kuanzia walimu, wafanyakazi, viranja na wale wote waliomzidi umri.
(ii) Ni lazima kila mwanafunzi aitikie mara moja na kukimbilia mahali anapotakiwa wakati asikiapo kengele au wito mwingine wowote ule.
(iii) Ni lazima kila mwanafunzi atii maagizo kwanza kabla ya kujenga hoja.
(b) MAHUDHURIO NA KUWAHI:
(i) Ni lazima kila mwanafunzi awepo shuleni kwa wakati kwa muda wote anapotakiwa.
(ii) Ni lazima kila mwanafunzi ahudhurie na kushiriki katika vipindi vyote ndani na nje ya darasa.
(iii) Iwapo mwanafunzi ameshauriwa kutofanya kazi kwa sababu za kiafya, UTHIBITISHO wa daktari wa hospitali ya serikali utahitajika.
(iv) Mwanafunzi akikosa shule kwa muda wa siku tatu mfululizo muhula mmoja bila sababu zenye kukubalika na shule anaweza kuchukuliwa hatua kali za kinidhamu.
(c) UVAAJI WA SARE ZA SHULE NA USAFI:
(i) Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuweka eneo la shule na majengo ya shule katika hali ya usafi.
(ii) Vyoo ni lazima  viwe safi na vitumike ipasavyo.
(iii) Uchafu/takataka ni lazima zitupwe kwenye pipa za taka au jalalani.
(iv) Ni lazima kila mwanafunzi awe msafi wa mwili,mavazi, na mazingira yanayomzunguka.
(v) Sare ya shule ni lazima ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo shuleni na wakati wowote atakapohitajika kuvaa nje ya shule.
(vi) Mashati na blauzi ni lazima yachomekwe na vishikizo vyote viwepo na kufungwa.
(vii) Nywele safi zilizochanwa na nadhifu. Wasichana wote hawaruhusiwi kusuka nywele katika mazingira yoyote.
(d) MWANAFUNZI HARUHUSIWI:
(i) Kufuga ndevu.
(ii) Kuwa na kucha ndefu.
(iii) Kupaka nywele au macho au mdomo rangi.
(iv) Kukaanga nywele (kuweka nywele dawa).
(v) Kuvaa kilemba, kofia,hereni, mkufu, vipuli, pete na mapambo mbalimbali.
  (e) KUTOKA NJE YA MIPAKA YA SHULE:
(i) NI MARUFUKU kwa mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo au kazi nyingine nje ya darasa bila ruhusa. Ruhusa itatolewa na mwalimu wa zamu na kuidhinishwa na mkuu wa shule au makamu wa mkuu wa shule kwa kupewa kibali maalum (permission slip) na  mara arudipo akirudishe kibali kwa mwalimu wa zamu.
(ii) Ruhusa zote zitahakikiwa getini na mlinzi mwanafunzi atokapo au arudipo shuleni
(iii) Mwanafunzi awapo shuleni NI MARUFUKU kutembelea sehemu zifuatazo bila sababu maalumu:
· Chumba cha walimu (staff room).
· Nyumba za walimu.
· Ofisi na stoo za shule.
· Jikoni.
· Maabara bila uwepo wa mwalimu husika
(f) LUGHA YA MAWASILIANO:
(i) Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza isipokuwa kwenye somo la Kiswahili na Dini.  Wanafunzi watawasiliana na watu wengine kwa lugha ya Kiswahili IKIBIDI.
(ii) Lugha chafu ya matusi HAIRUHUSIWI shuleni
(g) MICHEZO:
Ni lazima kila mwanafunzi ashiriki katika michezo inayofanyika shuleni, Tarafa, Wilaya hata Taifa.Hivyo awe na nguo za michezo kama viatu (raba) t-shirt na bukta au  track suit ya rangi ya bluu bahari (light blue).
(h
(i) MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE:
(i) Wizi.
(ii) Ulevi wa pombe au madawa ya kulevya.
(iii) Uvutaji wa bangi/ sigara.
(iv) Kuanzisha au kushiriki katika mgomo au fujo za aina yoyote shuleni.
(v) Kutoheshimu alama za Taifa kama vile Bendera ya Taifa, Picha ya Raisi wa Jamhuri ya Muungano waTanzania na Makamu wake, Fedha ya Tanzania nk
(vi) Uasherati 
(vii) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
(viii) Kupata mimba au kutoa mimbakwa msichana.
(ix) Kuoa au kuolewa.
(x) Kukataa adhabu iliyotolewa na uongozi wa shule.
(xi) Kupigana au kumshambulia mtu yeyote au kuzomea au lugha ya matusi.
(xii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 mfululizo.
(xiii) Kuwa na SIMU au vyombo vya muziki shuleni.
(xiv) Kuwa kwenye majumba ya starehe, na sehemu nyingine zisizo rasmi kwa mwanafunzi  kuwepo.          
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MZAZI AKIWA NA MWANAFUNZI SIKU YA KURIPOTI SHULENI:
(a) Fomu A, Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakapo ripoti shuleni.
(b) Fomu B, fomu ya mkataba ya kukubali nafasi ya kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya secondary Nduweni.
(c) Fomu C, fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mzazi/mlezi wa mwanafunzi.
NB: Fomu A, BnaC hapo juu zimeambatanishwa na barua hii. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
PAMOJA NA FOMU HIZI HAKIKISHA UNAAMBATANISHA NA NAKALA YA CHETI CHA KUZALIWA
5.0 MAJUKUMU YA MZAZI/MLEZI
Majukumu ya mzazi /mlezi ni pamoja na kuhakikisha kuwa huduma zifuatazo zinapatikana kwa mwanafunzi
(a) Sare za shule na sare za michezo
(b) Vifaa vya kujifunzia vikiwemo daftari na kalamu
(c) Chakula pamoja na vifaa vya chakula
Wazazi kama sehemu ya wananchi na jamii inayozunguka shule watashiriki katika kazi za ujenzi wa miundombinu ya shule kwa kuchangia nguvu kazi zao na/ au fedha kadiri itakavyo amuliwa na vikao vya wazazi, kijiji/mtaa, kata , Tarafa na Halmashauri husika.

KARIBU SANA NDUWENI SEKONDARI


……………………
KITAL, R. P
MKUU WA SHULE




FORM. A
PRESIDENT’S OFFICE 
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
NDUWENI SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
To: Medical Officer                                                		 From: Headmaster/Headmistress
……………………………………					Nduweni secondary school 
……………………………………..					P.O.Box 122
……………………………………..					Tarakea – Rombo 	
Student’s Name …………………………………………………… 	Date ………………………	
Please examine the above named student as to his/her fitness for entrance to this school in form …………………………………………………………………………….				
(a) Asthma …………………………………………………………………………………………….
(b) Tuberculosis ……………………………….…………..………………………………………….
(c) Epilepsy ……………………………………………………………………………………………
(d) Blood pressure……………………………………………………………………………………..
(e) Sickle cells ………………………………………….………………………………………………
(f) Chest ……………………………………………………………………………………………….
(g) Leprosy………………………………………...……………………..……………………………..
(h) Venereal diseases (give types) …………………………………………...………………………
(i) Mental illness. ………………………………….…………………………………………………..
(j) HIV/AIDS …………………………….…….………………………………………………………
(k) Pregnancy …………………………………….…………………………..…………………………
(l) Eyesight…………………………………….…..…………………………………………………….
(m) Hearing……………………………………………………………………………………………….
(n) Any other serious diseases not mentioned above….……………………………………………
ADDITIONAL INFORMATION.(Eg.Physical Defects or Impairments, Infection, chronic or Family diseases. Etc)
…………………………………………………………………………………………………………………
MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by the medical Officer)
I have examine the above named student and consider that he/she is physically fit for appointment/re–engagement as above. He /she is not physically fit for appointment/engagement/further education.
Date ……………………………………………. Signature…………………………….
Station …………………………………………….. Designation …………………………
Note to medical officer at the time of examination: please treat any illness you note.
Delete whichever is necessary
Stamp ………………………………..
OFISI YA RAIS – TAMISEMIFOMU  B
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
SHULE YA SEKONDARI NDUWENI
FOMU YA MKATABA YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA   MWAKA ____________
Fomu hii ijazwe na mwanafunzi pamoja  na mzazi/mlezi wa mwanafunzi aliyechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza na iletwe shuleni na baada ya kuthibitishwa na Afisa Mtendaji wa Kijiji au kata anakotoka mwanafunzi.
SEHEMU A: SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI HUSIKA.
Mimi_______________________________________________________________ kwa hiari yangu NINAKUBALI/SIKUBALI kuchukua nafasi niliyopewa katika shule ya Sekondari  Nduweni. Ninaahidi kuwa nitatii kanuni na sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti yote yatakayotolewa na mkuu wa shule au walimu au yeyote mwenye mamlaka shuleni. Ninaahidi pia kwamba nitajitahidi kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za masomo, uzalishaji mali na michezo. Na sitashabikia au kujihusisha na mambo maovu shuleni.
____________________________			________________			________
JINA LA MWANAFUNZI 				SAHIHI				TAREHE 

SEHEMU B: SEHEMU HII IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI 
Mimi _______________________________________mzazi/mlezi wa __________________________ nakubali/sikubali  nafasi aliyopewa mwanangu kuingia Nduweni  Sekondari kidato cha kwanza Ninaahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule, walimu na wazazi wenzangu katika kumlea kitabia na kimasomo wakati wote na naahidi kutoa huduma zote zitakazomwezesha mtoto wangu kusoma bila vikwazo hadi kuhitimu masomo yake.
____________________________			________________			________
JINA LA MZAZI/MLEZI				SAHIHI				TAREHE 

SEHEMU C: SEHEMU HII IJAZWE NA AFISA MTENDAJI WA KIJIJI AU KATA
Mimi _______________________________ mtendaji wa kijiji/kata _________________________ nathibitisha kuwa ndugu__________________________________________ ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi huyu aliyechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Nduweni mwaka__________ na wameweka sahihi zao mbele yangu leo tarehe ______________
Jina la Afisa mtendaji wa kijiji _________________________________
Sahihi ______________________________ Tarehe________________ Mhuri____________

OFISI YA RAIS – TAMISEMIFOMU  C
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
SHULE YA SEKONDARI NDUWENI
FOMU YAMAELEZO KUHUSU MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI
SEHEMU A: (IJAZWE NA MWANAFUNZI)
Jina la mwanafunzi (majina matatu)……………………………………………………..………………
Tarehe ya kuzaliwa ……………………Namba ya mtihani ya darasa la saba ……………………….
Shule aliyosoma darasa la saba…………..…………….
UNAPOISHI: Kitongoji…………………………………… Kijiji……………………………..
Kata ……………………………………. Jina la Balozi……………………………………………………
Anwani ya kudumu: .....................................................................................................................................
Dini ……………………………….…… Dhehebu …………………………  Sahihi……………………..
SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)
Jina la baba mzazi(majina matatu)…………………………………………….........Dini………………
UNAPOISHI: Kitongoji…………………………………… Kijiji……………………………..
Kata ……………………………………. Jina la Balozi……………………………………………………
Anwani ……………………………………………………….Namba ya simu…………………………..
Jina la mamamzazi(majina matatu………………………………………………………………………
Kazi……………………………………………….Dini/Dhehebu……………………………..……….
UNAPOISHI: Kitongoji…………………………………… Kijiji……………………………………..
Kata ……………………………………. Jina la Balozi……………………………………………………
Anwani ……………………………………………………….Namba ya simu…………………………..
SEHEMU C: IJAZWE NA MLEZI (KWA WASIO NA WAZAZI)
Jina la mlezi(majina matatu……………………………………………………………………….
Kazi …………………………………….……………Dini/Dhehebu……………………………..……….
UNAPOISHI: Kitongoji…………………………………… Kijiji……………………………..
Kata ……………………………………. Jina la Balozi……………………………………………………
Anwani ……………………………………………………….Namba ya simu…………………………..
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI …………………………… TAREHE …………………………………..
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