SHULE YA SEKONDARI MRAOKERYO
S.L.P 128-MKUU-ROMBO
SIMU +225755642415
+225787633872
KWA MZAZI/MLEZI WA ..o enr e s e s

YAH: MAELEKEZO YA MWANAO KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MRAOKERYO
MWAKA 2021.

1:0 MADHUMUNI YA ELIMU

Kumpatia mwanafunzi elimu ujuzi, maarifa na maadili ambayo yatamuwezesha kuchukua
nafasi yake katika kutumikia taifa lake na kumuwezesha kupata mapato halali kwa kazi
atakayoifanya na dunia ya sasa yenye mabadiliko ya sayansi ,teknolojia na utandawazi.

1:1 MASOMO YATAKAYOFUNDISHWA
1:URAIA  2:KISWAHILI  3: KINGEREZA 4:HISTORIA 5: BIOLOJIA
6: HISABATI 7: FIZIKIA 8:KEMIA 9:JIOGRAFIA 10: FASIHI YA KINGEREZA 12: DINI

Kwahiyo mwanao aje na madaftari makubwa (3Quires ) yasiopungua kumi na moja na pia
anunue madaftali mengine kumi madogo yakufanyia mazoezi mbalimbali (weekly test).

1:2 MALIPO YA SHULE

Gharama ya chakula na michango mingine ya shule itaamuliwa katika kikao cha wazazi
kitakachofanyika Januari, 2021

NB: Gharama hizi hazihusiani na matibabu ya mtoto pindi anapougua akiwa shuleni kwani
shule inatoa huduma ya kwanza tu, jukumu la kumpeleka hospitali ni la mzazi.

1:3 SARE RASMI YA SHULE

Wanafunzi wote wanatakiwa wawe na sare rasmi ya shule kama ifuatavyo:

1:3:1 WAVULANA

(a) Suruali ndefu mbili (02) za rangi ya brauni

(b) Shati nyeupe mbili (02) kitambaa tetroni (linalong’aa) lenye mikono mifupi .

(c)Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba na visivyopiga kelele sakafuni na visiwe na
visigino virefu



(d)Tai ndefu ya blauni yenye mistari rangi nyeupe

(e) Sweta la rangi brauni lenye mistari miwili rangi nyeupe kifuani.
(f) Aje na shilingi 10000/- kwaajili ya Tshirt

1:3:2 :WASICHANA

(a) Sketi ndefu mbili (02) za rangi ya brauni(kahawia)

(b) Shati (blauzi) nyeupe mbili (02) kitambaa tetroni (linalong’aa) lenye mikono mirefu
lenye vifungo vya kushonea na sio vya chuma.

[ Tai ndefu ya brauni yenye mistari rangi nyeupe

(d) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba na visivyopiga kelele sakafuni na visiwe na
visigino virefu pairs mbili (02)

[ Sweta la rangi brauni lenye mstari mweupe kifuani,
(f) Aje na shilingi 10000/- kwaajili ya Tshirt

NB: Sare ziwe mpya

Ni vyema mzazi/mlezi ukamuandalia mapema mwanao mahitaji hayo ya shule.
VIFAA VINGINE MUHIMU:

Mwanao anapokuja shuleni aje na:

(i)Mkebe wa vifaa vya mahesabu(compass)
(ii)Sahani na bakuli ya kulia chakula

(iii)Begi la Vitabu, Daftari na vifaa vyake vingine.

(iv) Kamusi ya Kingereza (Dictionary)

(v) Rimu 01

(vi) Ndoo ndogo na fagio la chelewa

N.B:

SHULE ITAFUNGULIWA TAREHE 11/01/2021 HIVYO MZAZI/MLEZI UMLETE MWANAO SAA
01:30 ASUBUHI AKIWA NA MAHITA]I YOTE PAMOJA VIFAA VYOTE VINAVYO HITAJIKA
KWAAJILI YA KUANZA MASOMO NA KIKAO CHA WAZAZI KITAFANYIKA TAREHE
21/01/2021, HIVYO UKIWA KAMA MZAZI AU MLEZI UNAOMBWA KUFIKA SIKU HIYO BILA

KUKOSA ILI KUJADILI MAENDELEO YA SHULE YETU.



“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI
MRAOKERYO KWA ELIMU BORA NA YENYE
MANUFAA”

FORM A
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT(PMO-RALG)
MRAOKERYO SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by Medical officer in Government Hospital in respect of all new entrants to
Mraokeryo Secondary School.



2.Blood Count (Red & WHite).......cevuueiie ettt e e
3.5t00] EXAMINATION ... e ite ittt e e s e e b e e saeene e
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11.Additional information or any physical, mental, heredity

TN ECHION /AISEASE ... e ettt ettt et ettt e et ettt e e st e bt eae et et es e s et e e se eaeane e e e s benbe s

Medical Certificate
[ certify that above mentioned has been examined and found fit/unfit to pursue future education.
Signature......c..cccceeiviiien
Designation..........cccoeeueinnn.
FOMU B
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI MRAOKERYO

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020



Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi aliyechaguliwa kidato cha kwanza
kasha mwanafunzi ailete shuleni (Ithibitishwe na Afisa Mtendaji wa Kata yake)

L.MIMi i e (Mwanafunzi) kwa hiari yangu mwenyewe
ninakubali/Sikubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya
sekondari Mraokeryo. Nitakuwa tayari kuzifuata sheria zote za shule wakati wote niwapo
Shuleni, kuvunja sheria za shule makusudi nitakuwa nimekimekiuka ahadi ninayotoa na
ninastahili kuchukuliwa hatua za kinidhamu.

Sahihi ya mwanafunzi..........ccccouviiiniiiiiniin s
Tarehe......ccoov i,

2. MiMiueiiiiiiiiie e (Mzazi/Mlezi) Naikubali/Siikubali nafasi
aliyopewa motto wangu na kwamba muda wote awapo shuleni analazimika kufuata sheria
za shule na kuwa mtii kwa walezi wake. Pia nikiwa kama Mzazi/mlezi wake naahidi
kushikiana na uongozi wa shule katika malezi yote na kwamba nitamlipia gharama zote
zitakazomwezesha kusoma bila pingamizi wala kisingizio chochote.

Sahihi ya Mzazi/MIezi..........cccccnmiiininiiiiiis e

R <) o (TR

ni Mzazi/Mlezi wa motto aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza shule ya Sekondari
Mraokeryo.

Nimeshauriana nae kuhusu wajibu wa mwanae na amekiri kutimiza wajibu wake ipasavyo.
Sahihi ya Afisa Mtendaji......c.cccoeeeeriiercnenesiee e

Kataya ....ccooovivininiiiiciinen

FOMU C
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI MRAOKERYO
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI: SEHEMU YA HABARI YA MZAZI/MLEZI

1.Jina Kamili....ooooooeiir e e



3. Nyumbani KWake.......ccccciiiiiiiiiii e
4.Anuani ya nyumbani........ccceeeirieineinienne Kijijiu i, Kata
Tarafa......ccccovminiiiiiicice Wilaya.....coovvvinneiiiniininne Mkoa
A:Anuani ya mahari pakazi Mzazi/MIeZi.........ccccccviiiiiiininini e
B: Nambari za simu 1: ..o e 2 e e s
5:Dini ya MZazi/MIEZI ......ccvvuiiii it e e
6:Dhebu unalotaka mwanao alelewe awapo shuleni.......ccccoccevvvieiiiiciin e
7.Anuani kamili ya nyumbani ambako motto atakwenda siku za likizo..........c.ccccevrvnne.

Ninaahidi kushirikiana na walimu na watumishi ili kuhakikisha kwamba kijana/binti
yangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii katika masomo.

MIIMI e Mzazi/Mlezi nanathibitisha
kuwa maelezo hayo hapo juu ni sahihi.

Tarehe.. ..o

Sahihi....coooiiiii

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na
Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu .
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:
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(a)Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote.wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

(c) Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa.

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka ya hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(e) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule.
(f) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

(g) Kutunza mali za umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA
SHULE

(a) Wizi
(b) Uasherati na Ushoga
(c) Ubakaji

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,mirungi,
kuberi na kadhalika.

(e) Kupigana au Kupiga

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
(g) Kudharau Bendera ya Taifa

(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba

(i) Kutoa mimba

(j) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani ya na usalama wa shule
au watu

(k) Kukataa adhabu kwa makusudi
(1) Kuwa na simu ya mkononi

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI NA MWANAFUNZI
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(a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali,
Fomu hii itakabidhiwa kwa Makamu Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

(b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo,fujo na makosa ya jinai .

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

N.B:

MZAZI/MLEZI AHAKIKISHE ANAMPELEKA MTOTO HOSPITALI YOYOTE YA SERIKALI
KWAAJILI YA KUFANYIWA VIPIMO VYA AFYA KISHA AJE NA RISITI YA MALIPO YA
HOSPITALI KUTHIBITISHA AMEFANYIWA VIPIMO.



