SHULE YA SEKONDARI MAWANDA,
S.L.P 78 MKUU-ROMBO,
BARUA PEPE…………………………….
MOB………………………………….

KUMB. NA.MSS/ADM 				TAREHE ………………………….
JINA LA MWANFUNZI …………………………………………………………………………
S.L.P ………………………………………………………………………………………………
YAH: 	MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAWANDA WILAYA YA ROMBO MKOA WA KILIMANJARO MWAKA……………..
1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021 shule ya sekondari mawanda ipo umbali wa KM 19 Kaskazini/Mashariki/Magharibi /Kusini. Mji mkuu wa halmashauri ya wilaya ya Rombo 
Muhula wa kuanza masomo tunaanza tarehe 11/01/2012 unatakiwa kuripoti shuleni kuazia tarehe 11/01.2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 19/01/2021 ndani ya siku saba.
2.0 -------------------------------
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
WASICHANA 
2.1 Sare za shule (i) Sketi mbili (2) kitambaa cha cotton (rangi imeambatanishwa),mashati mawili (TOMATO) (ii) Tai moja ya rangi ya sketi (iii) Sweta 1 rangi ya sketi,viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino kifupi na soksi nyeupe jozi 2 
WAVULANA 
(I) Suruali mbili (2) kitambaa cha cotton (rangi imeambatanishwa 
(II) Mashati mawili meupe (TOMATO) 
(III) Tai moja (1) ya rangi ya suruali
(IV) Sweta moja (1) rangi ya suruali
(V) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi 
(VI) Soksi nyeusi jozi 2
2.2. Daftari 11Q3, Kalamu za kutosha na mkebe wa hesabu.
2.3. Michango ya chakula na maendeleo ya shule itatokana na makubaliano ya kikao cha wazazi kama inavyoelezwa katika waraka wa Elimu namba 3 wa mwaka 2016.

………………………………..
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3.0 WWASwSheria na kanuni za muhimu za shule hii
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria Na.10 mwaka 1995. Aidha inazingatia viongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya Elimu Nchini na ofisi ya waziri mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
a) Heshima kwa viongozi, wazazi,wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima 
b) Mahudhurio mazuri katika kila shuguli ndani na nje ya shule  kulingana naratiba za shule ni lazima
c) Kushiriki  kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d) Kuwahi  katika  kila shuguli za shule na nyingiine utakazo pewa 
e) Kuwahi katika kila shuguli za shule na nyingine utakapopewa kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
f) Kutunza usafi wa mwili mavazi na mazingira ya shule
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
i) Kutunza maii za umma
3.2 makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga 
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine, mirungi,kubeli na kadhalika
e) Kupigana au kipigwa 
f). Kuharibu kwa makusudi mali ya uma 
g). Kudharau mbendera ya taifa 
h). Kuwa mjamzito/kupata mimba 
I). Kuoa au kuolewa
J). Kutoa mimba 
K).	  Kugoma kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shgule au watu
L). Kukataa adhabu kwa makusaudi 
M). Kua na simu ya mkononi
4.0. Mambo mengine muhimu yanayo paswa kukamilishwa na kusimamiwa shuleni na mwanafunzi
a) Medical examination form  ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali .fomu hii itajazwa na mkuu wa shule mara atakapo ripoti shuleni(form imeambatanioshwa)
b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya maisha ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo fujo na makosa ya jinai (Fomu iambatanishwe) 
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria na kanuni na maelekezo  mengine  yatakayo tolewa na shule(Form iambatanishwe) 
5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kiakmilifu.

Karibubu sana katika shule hii

………………………………
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MEDICAL EXAMINATIONAL FORM
To be filled by medical form from Government Hospital
MAWANDA SECONDARY SCHOOL 
P.O BOX 78
MKUU – ROMBO 
TO WHOM IT MAY CONCERN
REGIONAL /DISTRICTS MEDICAL OFFICER
NAME …………………………………………………………………………

REF: MEDICAL EXAMINATION OF THE ABOVE MENTIONED PERSONAL/STUDENT
Kindly may you examine the above mentioned person/student at his/her fitness as he/she may be able to copy with/progress with secondary school education
Blood testing…………………………………………………………………………………………
Diagnosis ……………………………………………………………………………………………
HIV/AIDS ………………………………………………………………………………………………
Syphilis ………………………………………………………………………………………………
Ghonnorea ……………………………………………………………………………………….......
TB ……………………………………………………………………………………………………...
Urine testing …………………………………………………………………………………………..
Diagnosis ………………………………………………………………………………………………
Ears testing ……………………………………………………………………………………………
Eyes testing …………………………………………………………………………………………....
Diagnosis ……………………………………………………………………………………………...
Comments/ suggestions form medical officer …………………………………………………........
………………………………………………………………………………………………………….
Name of examiners medical officer ………………………………………………………………...
Signature ………………………………………………………………………………………………
Official stamp …………………………………………………………………………………………

NB: 	Fomu hii irudishwe shuleni pamoja na risiti ya malipo ya upimaji kutoka kituo/ Hospitali ya Serikali 

…………………………
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