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MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

Kwa Mzazi/Mlezi wa:…………………………………………………………………..
1.0. UTANGULIZI
Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Elimu ya sekondari katika shule ya sekondari Makiidi mwaka 2021.
Ninakupongeza kwa mtoto wako kupata nafasi hii.Pamoja na pongezi hizi, ninakuomba usome maelekezo yafuatayo ili uelewe yanayokupasa kutenda katika kujiunga kwake na shule hii.
2.0. MADHUMUNI YA ELIMU
Madhumuni ya elimu ya sekondari ni Pamoja na:
2.1. Kumpatia mwanafunzi stadi na maarifa ya kumwezesha kujiendeleza na kuendeleza Taifa katika Nyanja za kiuchumi, kijamii na kimaadili.
2.2. Kumwezesha mwanafunzi kutumia elimu aliyoipata katika kujipatia mapato halali na kwa kutumia akili yake aweze kuelewa dunia ya sasa inavyokabiliwa na maswala ya sayansi na Technolojia.
3.0. TAREHE YA KUFUNGUA SHULE
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, siku ya JUMATATU. Hivyo kila mwanafunzi afike siku hiyo na mzazi/mlezi wake kwa ajili ya kupata maelekezo mengineyo.
NB: Mwanafunzi yeyote  ambaye mzazi/mlezi hatofika naye siku ya kuripoti shuleni HATOPOKELEWA
4.0.  MASOMO
Masomo yanayofundishwa hapa shuleni ni masomo 12 ambayo ni Hisabati, Kiswahili, Historia, Uraia, Jiografia, Lugha ya Kiingereza, Kemia, Biolojia, Fizikia, Biashara, Uhasibu na Elimu ya dini Kikristo.
MUHIMU: Mwanafunzi afike na madaftari yote 12 mara atakapokuja kuripoti, madaftari hayo yatakaguliwa siku hiyo.
5.0. SARE ZA SHULE
5.1 WASICHANA
i. Sketi mbili (2) za kitambaa cha tetroni rangi ya kijivu, za urefu unaofunika magoti
ii. Shati mbili (2) mpya nyeupe tetroni za mikono mifupi
iii. Sweta mbili (2) za rangi ya kijivu
iv. Soksi nyeupe jozi mbili (2)
v. Tai ya sare ya shule yenye rangi ya kijivu
vi. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye visigino vifupi vya kufunga kwa Kamba
      5.2 WAVULANA
i. Suruali ndefu mbili (2) za kitambaa cha tetroni, rangi ya kijivu zenye upana unaotakiwa . Suruali za kubana maarufu kama (modo) HAZIRUHUSIWI KABISA
ii. Shati mbili (2) nyeupe za tetroni za mikono mifupi
iii. Sweta mbili (2) za rangi ya kijivu
iv. Soksi nyeupe, jozi mbili (2)
v. Tai ya sare ya shule yenye rangi ya kijivu
vi. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye visigino vifupi vya kufunga kwa Kamba.
5.3 SARE ZA MICHEZO
· WAVULANA: Bukta za bluu na T-shirt yake zote za rangi za bluu na Raba 
· WASICHANA: Sketi, Bukta na T-Shirt  yake zote  za rangi ya bluu na Raba
6.0.  CHAKULA
Kwa kipindi chote tokea shule ianze, wanafunzi wamekuwa wakipata chakula shuleni kwa utaratibu wa kuchangia chini ya KAMATI YA MICHANGO YA WAZAZI. Maelekezo kuhusu malipo ya gharama za chakula yameorodheshwa katika Kiambatanisho Na. III  kilichoandaliwa na kamati hiyo na kimeambatanishwa katika fomu hiyo.

Pamoja na barua hii imeambatanishwa fomu ya mwanafunzi kupimwa na daktari (Medical Examination Form), mwanafunzi anatakiwa afike hospitali ya serikali ili apimwe afya yake na kujaziwa fomu hiyo na ailete siku ya kuripoti
MUHIMU: STAKABADHI (RISITI) YA MALIPO KUTOKA HOSPITALINI AMBAYO UTAKUWA UMELIPIA KWA AJILI YA VIPIMO UNATAKIWA UFIKE NAYO SHULENI
Fomu nyingine ni fomu ya mwanafunzi na mzazi/mlezi ya kukubali nafasi aliyotunukiwa ya kujiunga kidato cha kwanza. Mnatakiwa kuijaza kikamilifu na kuirudisha shuleni siku ya kuripoti.

Kila mwanafunzi aje na nakala ya Cheti cha Kuzaliwa

Karibu Sana Shule ya Sekondari Makiidi


…………………………………
COLMAN       M.    KIMARIO
MKUU WA SHULE
0762513104

Kiambatanishi I

SHULE  YA SEKONDARI MAKIIDI

FOMU YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA 

KWANZA MWAKA 2020

A: Mimi …………………………………………………(Jina la mwanafunzi)

NIMEKUBALI/SIKUBALI kuchukua nafasi niliyopewa katika shule ya sekondari 

…………………………………………………………….

Ninaahidi kuwa nitatii sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti yote yatakayotolewa 

na Mkuu wa Shule, au yeyote mwenye mamlaka shuleni. Ninaahidi pia kwamba nitajitahidi 

kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za masomo za uzalishaji mali na michezo. Na sita 

shabikia au kujihusiasha na mambo maovu shuleni.

DINI/THEHEBU LANGU NI …………………………………………

(Taja kama wewe ni Mkatoliki,Mlutheri,S.D.A Mwislamu, Pentekoste n.k)

Namba ya mtihani …………………………………………………

Shule niliyosoma ni …………………………………………………

Umri wangu ni miaka ………………………………………………

……………………….

SAHIHI YA MWANAFUNZI

B: IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI (AJE NAYO SHULENI)

Mimi (Jina la mzazi wa ……………………………………………………

Nakubali nafasi aliyotunukiwa mwanangu kuingia Sekondari. Ninaahidi vilevile kuwa 

nitashirikiana na Mkuu wa Shule na walimu katika kumlea kitabia, kimasomo n.k wakati wote 

 Endapo mwanao atalazimika kubadili maskani pamoja na dini ni vyema uujulishe 

uongozi wa shule

 Kama Mwanao atalipiwa na mfadhili mwingine ambaye sio wewe

Jina lake ……………………………………………………… toa sababu

………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

……………….

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI.

























Kiambatanishi II

SHULE YA SEKONDARI MAKIIDI

FOMU IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA YA MWANAFUNZI

AJE NAYO SHULENI NA KUMPA MKUU WA SHULE

Mimi (jina la Mganga Mkuu wa Wilaya ………………………………………………

Ninadhibitisha kuwa Mwanafunzi ………………………………………………………

Amepimwa kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa 

zifuatazo:

 A: VIPIMO

a) Mapigo ya moyo ……………………………………

b) Hemoglobin ……………………………………

c) kundi la damu (Blood group)…………………………………

d) Mkojo …………………………………………………………

e) Kinyesi ………………………………………………………..

f) Macho yanakasoro …………………………………………….

g) Masikio yanakasoro ………………………………………………….

 B: MAGONJWA 

Amewahi/hajawahi kuwa na magonjwa yafuatayo:

a) Broomtail asthma …………………………………………..

b) Tuberculosis ………………………………………………

c) Epilepsy …………………………………………………….

d) Blood pressure ………………………………………………..

e) Ukoma (leprosy) …………………………………………………

f) Venereal Disease (Give types) ……………………………………..

g) Mental innless (Ugonjwa wa akili) ……………………………………

h) Sickle cells ………………………………………………………………..

i) Any other serious disease not mentioned above …………………………….

C MAONI/ USHAURI WA DAKTARI (KAMA UPO)

………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………….

……………………

SAHIHI NA MHURI WA DAKTARI.
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