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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAKALEMA ILIYOPO
WILAYA YA ROMBO MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021
1.0: UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza (I) katika shule ya
Sckondari Makalema mwaka 2021

Muhula wa Kwanza unaanza tarehe 1170172021, Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na
mwisho wa Kuripou ni tarche 22/01/2021. Soma kwa umakini maelekezo yafuatayo na kuyaelewa vyema:-

2.0: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

cha shule kipo barabara kuu itokayo Mwika kuelekea Rombo Mkuu mkabala na Parokia va Mengwe. Umbali
kutoka kibao cha shule hadi shuleni ni Kilometa Moja na Nusu (1.5km) kuelekea barabara ya Ngoyoni
IHospitali,

2.1: SARE ZA SHULL

a) Suruali na Sketio mbili (02) zenye rangi yva Kitambaa Kitakacho ambatanishwa pamoja na fomu ya
Fupunga na shule

b) Mashatrmawili (02) ya Tetron meupe vaomikono mifupi. yasiobana na yenye mluko mmoja.

¢) Tarmbih (02) za vangr va suruali au sketi.

d) Viatw vycust vya ngozi, vyenye kamba, Kisigino Kifupi bapa na visivvochonoak g

¢)  Soskinycupe ndelu za kawaida (Hl(u'l\'ings)l | | MSSIOECER Sl

[) Mkanda mweusi wa kawaidi wa ngozi usio na maandishi au picha yoyole.

g) Lo Shirt za michezo zitapatikana katika duka la shule kwa gharama ya Tsh 12,000/-

I Mwanao anatakiwa awe amevaa sare ya shule siku anaporipolti shuleni.
2. Surdali za kubana (modo) au fupi na sketi za kubana ambazo hazitafunika mguu wa mwanafunzi

mpaka chini kwenye kiwiko hazitakubaliwa na hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya
IMwanao.,

2.2: VIFAA VYA KUJIFUNZIA

B i e e
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(1 Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na Daftari kumi na moja (12) aina ya Counter Book Quire 3 au
4 Kwa ajihi yaomasomo yake. Dallari zote zijaladiwe kwa karatasi ya kaki na SIO MAGAZETI. Pia
anaweza kuweka Karatasi la nailoni juu ya jaladio la kaki ili kuboresha zaidi.

(i) Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na Kalamu ya wino wa Blue au Nyeusi, Penseli, Ufuto, Mkebe
wa Hesabu na Rula,

(nnKamusi va Kiingereza — Kiingereza

(v Rimu moja (01) ya karatasi zisizo na mistari ( A4 plain paper)

(v) Begr la shule Kwa ajili va kubebea madaltari.

2.3: VIFAA VYA USAFI:
Wanalunzi wote wanapaswa Kuja na vifaa vya usali vifuatavyo:-

(1) Ndoo moja (01) va map ndogo (lita 10)

(1) Fagio moja (01) Ta Chelewa

(i Wasichana waje na fagio moja (01) la kukausha maji (Mopa) na Wavulana waje na brashi ngumu
moja (01) va kusugua sakalu.

24 MCHANGO WA CHAKULA NA MAENDELEO YA SHULE

Mchango wa Chakula cha wanalunzi utategemea makubaliano ya vikao vya wazazi wenye wanafunzi shuleni
na matakiwa kulipiwa Benki va NMB. Jina la akaunti ni CHAKULA — MAKALEMA SEKONDARI na
namba va akaunti ni 4041000803 1. Malipo yote yafanyike kabla ya kufungua shule. Risiti ya malipo ya
benkir matakiwa Kuwasilishwa shuleni tarche ya kuripoti.

2.5: FOMU MUHIMU ZA KUJAZA NA KUSILISHA SHULENI SIKU YA KURIPOTI.

(1) Fomu sa usaply wa mwanatunzi shuleni na maelekezo ya kujiunga na shule.
(i1) Fomu va upimage Afva. azwe na Daktart (Mganga) wa Hospitali inayotambuliwa na Serikali na Risiti

va malipo rambatamshwe pamoja na Fomu kuthibitisha gharama ya matibabu iliyotumika. NB. Fomu
isivo na risiti haitapolkelewa.

(iinFomu va maclezo biafsi kuhusu historia ya mwanalunzi na kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na
maclekezo mengine yatakayotolewa na shule.

(1v)Nakala va chet cha kuzaliwa

3.0: SHERITANA KANUNIMUHIMU ZA SHULIS HI

Shule macndeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimuna 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekibishwa kwa
sheria Nas 10 va mwaka 19950 Aidha, inazingatia: miongozo yote inayotolewa na Wizara va Elimu na
Matunzo va Utundi venye dhamana ya climu nehint na Ofisi va Waziri Mkuu — TAMISEMI _\'éll)’@ Jukumu
L Ursimarmizi na Uendeshagi Flimue Unatakiwas Kuzingatic: mambo - ya - msingi yafuatayo ambayo
yvatalafanuliwa kv maandishi nacatapewa nakala vake mara baada yva Kuripoti shuleni:

a) Heshima kwa viongoziowazaziowalanyakazi wote, wanalunzi wengine na Jamii kwa ujumla ni jambo
Lo Tazima

by NMahudhurio mazari Katka Kila shughuli ndani nacnje ya shule Kulingana na ratiba ya shule ni lazima;

¢) Kuwahi katika Kila shughuli za shule na nyimgine utakazopewa;

d) Kuofahamu mipaka ya shule na kuzingatia Kikamilitu maelekezo Juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakat wote wa uanalunzi wako Katika shule hii;

¢) Kutunzausali wa mwilio mavazi na mazingira ya shule:

) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

) Kuzimgatia ratiba ya shule wakati wote; na

h) Kutunza mali za umma.

- Kuwasiliana kwa Lugha ya Kiingereza wakati wole uwapo ndani au nje ya shule isipokuwa tuu katika
kipindi cha somo la Kiswahili.

1) Kuatotoka nje ya uzio wa shule bila kibali maalumu cha Mkuu wa Shule




3.1: MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
¢)  Ubakan
Ay Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi. cocaine, mirungi, kuberi na
kadhalika.
¢) Kupigana au Kupiga
1 Kuharibu Kwa makusudi mali ya umma.
¢) Kudharau bendera va Taifa.
h) Kuwa mjamzito / kupata mimba.
1) Kuoa au Kuolewa,
1 Kutoa mimba
k) Kugoma. Kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mKkononi

KARIBU SANA RATIKA ShIULE YA SEKONDARI MAKALEMA

GERSON T TEMU
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Kiambatanisho Na 1.

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
MAKALEMA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a Medical Officer in a Government Hospital in respect of all new entrant to Makalema
Secondary School.

FULL NAME oottt ettt e e et e e e

1) Blood count (red and WRILE) .....ouiuin e
2) StoOl @XAMINALION ...\ ivtitet et ee ettt ettt s
3) UTINE EXAMINMALUION « ...ttt ettt ettt et e e e e e et e e e e e e et
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12) Additional information from any Physical. Mental. Hereditary disease or disabilities:
Treatment after  eXamINatioN oo e

MEDICAL CERTIFICATE:

[ certify that the above mentioned student has been thoroughly examined by me and found FIT/
UNFIT to pursue further education.
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Kiambatanisho No. 2
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI MAKALEMA. S. L. P 413 MKUU- ROMBO

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MKATABA WA KUKUBALI SHERIA NA

NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA

A. TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI:

(1) Jina Kamill o oo (Alilofanyia mtihani wa
darasa la saba)
(i) Kidatocha: .....ooovviiviii IVIRMANKE 2 o oo os5s o o e ms i o o & it 5,405 5 44
(iii)Tarehe ya kuzaliwa @ ... Dini yake : ....ocovviienneenns T
(iv)Mahali anapoishi (Kata) ............o 0. €111 1) PR
(KIMORGOIY! oo oo ominssn itime v s et s o0 0 s o o o it picha ya
YAH: MKATABA NA KAULI YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE HII mwanafunzi

1. MWANAFUNZI:

% 1T PSPPI (jina kamili la Mwanafunzi)
ninakiri kuwa nimesoma na kuelewa yote kwenye maelekezo ya kujiunga na shule ya Sekondari
Makalema. na nitayazingatia kwa muda wote wa masomo yangu hapa shuleni.

Nitakubali kurekebishwa na walezi endapo nitakwenda kinyume na maelekezo hayo kwani
maclekezo havo ndiyo yatakayonifanya nisome kwa bidii na kufaulu mitihani yote itakayotolewa na
shule. wilava. mkoa. kanda na Taifa.

SAHIHI TAREHE

2. MZAZI/MLEZI

NI (Jina kamili) ambaye ni mzazi / mlezi
. WA DR S ISP T TSP (Jina la mtoto anayejiunga na shule).
Ninakiri Kupokea. Kusoma na Kuzielewa taratibu zote zilizoko kwanye maagizo / maelekezo ya
kujiunga na Shule ya Sckondari ya Makalema. Iwapo mwanangu atakiuka taratibu hizo nitakuwa
tavari kukubali hatua zitakazochukuliwa dhidi yake. ili kumwepushia usumbufu. Nitakamilisha kila
mwanzo wa muhula mahitaji yote ya shule ikiwa ni pamoja na mchango wa chakula na ulinzi wa
shule.

Picha ya Picha ya
mzazifmlezi wa mzazi/mlezi wa
lKiume kike
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