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HALIMASHAURI YA WILAYA ROMBO 

SHULE YA SEKONDARI  KWALAKAMU, 

S.L.P. 170, 

        MKUU-ROMBO, 

11 /01 /2021. 

Kumb  Na  KLMSS/……………….. 

Jina la mwanafunzi…………………..……………. 

………………………………………………… 

S.L.P  …………………………. 

…………………………………….. 

YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KWALAKAMU 

WILAYA YA ROMBO  MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021. 

 

1.0 Utangulizi: 

 Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii 

mwaka 2020, shule ya sekondari Kwalakamu ipo umbali wa km 20 kaskazini mwa 

Halmashauri ya Wilaya ya Rombo. 

Muhula wa kwanza wa masomo  unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni saa 

moja asubuhi tarehe 11/01/2021 na kuanza masomo. 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia kwa mzazi /mlezi ni kuhakikisha kuwa huduma 

zifuatazo zinapatikana kwa wanafunzi. 

2.1. Sare za shule 

a) Sare ya shule hii kwa wasichana  

b) Sketi ya rangi ya lightblue (maji ya bahari). Sketi ziwe rinda box (pindo katikati kubwa) , 

shati jeupe la mikono mifupi, Tshirt rangi ya kijivu  na viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika 

miguu, visiwe na kisigino kirefu na sweta la rangi lightblue (maji ya bahari). 

c) Rangi ya Hijabu ifanane na sare za shule. 

d) Sare kwa wavulana suruali ni rangi ya  iwe lightblue (maji ya bahari bahari) na luksi kwa 

ajili ya kufungia mkanda, marinda mawili kila upande. Pia iwe  na mifuko miwili pembeni na  

mfuko mmoja  nyuma  wenye kifungo. Chini iwe napindo la kugeuza  (turn up) Tshirt  rangi 

kijivu, shati jeupe mikono mifupi na viatu  vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu, visiwe na 

kisigino kirefu na sweta la lightblue (maji ya bahari). 
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2.2. Daftari 10 za Counter book Quire 3, kalamu na mkebe wa hesabu, karatasi za matumizi kwa  

       mwanafunzi (ream moja A4)  

2.3. Chakula cha wanafunzi  wa kutwa  ni Tsh 90,000, Aje na Bakuli,Kikombe na kijiko,ndoo 

mfagio wa chelewa kwa ajili ya kufanyia usafi.Nauli ya kwenda shuleni na  kurudi nyumbani 

pamoja  na matibabu ni jukumu la mzazi. 

Fedha za chakula ziingizwe kwenye  Ac No. 0133547955300 CRDB BANK, Jina la akaunti ni 

Kamati ya Chakula Kwalakamu Sekondari. 

2.4. Mahitaji  mengine ya kibinadamu (kama yapo yatajwe)Sheria na kanuni muhimu za shule hii 

Sheria na kanuni muhimu za shule hii 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka  1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na 

Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa 

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa 

nakala yake mara  baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima 

b) Mahudhurio mazuri  katika kila shughuli ndani  na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima. 

c) Kushiriki kwa makini  kufanya maandalio ya jioni  (preparation) 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje  ya shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuzingatia ratiba ya shule  wakati wote  

h) Kutunza mali za umma. 

3.2. Makosa  yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule. 

a) Wizi 
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b) Uasheraati na ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine mirungi 

kuberi na kadhalika. 

e) Kupigana na kupiga 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g) Kudharau Bendera ya Taifa 

h) Kuwa mjamzito /kupata  mimba 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kutoa mimba 

 

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza  au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule  au 

watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

m) Kuwa  na simu ya mkononi 

4.0. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi. 

a) Medical examination form itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu 

hii itakabidhwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 

b) Fomu yamzazi kikiri na kukubaliana na sheria , kanuni na maelezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

.................. 

Mary D. Msumba 

MKUU WA SHULE. 
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“APENDEX A” 

SHULE YA SEKONDARY KWALAKAMU 

FOMU YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA 

KWANZA MWAKA 2020 

A: Mimi …………………………………………………(Jina la mwanafunzi) 

NIMEKUBALI/SIKUBALI kuchukua nafasi niliyopewa katika shule ya sekondari 

……………………………………………………………. 

Ninaahidi  kuwa nitatii sheria zote za shule na kufuata kikamilifu masharti yote yatakayotolewa 

na Mkuu wa Shule, au yeyote mwenye mamlaka shuleni. Ninaahidi pia kwamba nitajitahidi 

kushirikiana na wenzangu katika shughuli zote za masomo za uzalishaji mali na michezo. Na sita 

shabikia au kujihusiasha na mambo maovu  shuleni. 

DINI/THEHEBU LANGU NI ………………………………………… 

(Taja kama wewe ni Mkatoliki,Mlutheri,S.D.A Mwislamu, Pentekoste n.k) 

Namba ya mtihani ………………………………………………… 

Shule niliyosoma ni ………………………………………………… 

Umri wangu ni miaka ……………………………………………… 

………………………. 

SAHIHI YA MWANAFUNZI 

B: IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI (AJE NAYO SHULENI) 

Mimi (Jina la mzazi wa …………………………………………………… 

Nakubali nafasi aliyotunukiwa mwanangu kuingia Sekondari. Ninaahidi vilevile kuwa 

nitashirikiana na Mkuu wa Shule na walimu katika kumlea kitabia, kimasomo n.k wakati wote  

 Endapo mwanao atalazimika kubadili maskani pamoja na dini ni vyema uujulishe 

uongozi wa shule 

 Kama Mwanao atalipiwa na mfadhili mwingine ambaye sio wewe 

Jina lake ……………………………………………………… toa sababu 

………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………… 

………………. 

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI. 
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“APENDEX A” 

SHULE YA SEKONDARY KWALAKAMU 

FOMU IJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA YA MWANAFUNZI 

AJE NAYO SHULENI NA KUMPA MKUU WA SHULE 

Mimi (jina la Mganga Mkuu wa Wilaya ……………………………………………… 

Ninadhibitisha kuwa Mwanafunzi ……………………………………………………… 

Amepimwa kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa 

zifuatazo: 

    A: VIPIMO  

a) Mapigo ya moyo …………………………………… 

b) Hemoglobin …………………………………… 

c) kundi la damu (Blood group)………………………………… 

d) Mkojo ………………………………………………………… 

e) Kinyesi ……………………………………………………….. 

f) Macho yanakasoro ……………………………………………. 

g) Masikio yanakasoro …………………………………………………. 

    B: MAGONJWA  

Amewahi/hajawahi kuwa na magonjwa yafuatayo: 

a) Broomtail asthma ………………………………………….. 

b) Tuberculosis ……………………………………………… 

c) Epilepsy ……………………………………………………. 

d) Blood pressure ……………………………………………….. 

e) Ukoma (leprosy) ………………………………………………… 

f) Venereal Disease (Give types) …………………………………….. 

g) Mental innless (Ugonjwa wa akili) …………………………………… 

h) Sickle cells ……………………………………………………………….. 

i) Any other serious disease not mentioned above ……………………………. 

C MAONI/ USHAURI WA DAKTARI (KAMA UPO) 

………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………. 

…………………… 

SAHIH NA MHURI WA DAKTARI. 


