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JINA LA MWANAFUNZI:

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 KATIKA
SHULE YA SEKONDARI KIRACHI

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021 .
Hongera sana na karibu sana.

2.0 KUANZA MASOMO

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarche 11 Januari,2021. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe
11/01/2021 SIKU YA JUMATATU ukiwa na mzazi/mlezi wako saa 2:00 asubuhi bila kukosa kwa ajili ya
kuandikishwa.. Tutakuwa na kikao cha wazazi wa wanafunz iwa kidato cha kwanza 2021 siku hiyo saa
tatu (3:00) asubuhi kwa ajili ya kupewa maelekezo mengine. Ukishindwa kuripoti shuleni ndani ya.siku .
saba tangu shule kufunguliwa hatua zitachukuliwa. ' '

3.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 7
3.1. SARE ZA SHULE. 2
a) WAVULANA
i.  Suruali mbili ndefu zisizobana. (za rangi ya kaki)
ii.  Shati nyeupe mbili za mikono mifupi ya kawaida.
iii.  Sweta mbili (za rangi ya kaki mtindo wa nanasi)
iv.  Viatu vya Rangi Nyeusi vya kufunga kwa kamba (epuka viatu vya kubadilisha rangi au
Raba).
v.  Soksinyeusi jozi mbili.
vi. Mkanda mweusi wenye bakoli ya kawaida isiyo na picha.

b) WASICHANA
i.  Sketi mbili ndefu zinazopita magoti. (za rangi ya kaki)
ii.  Blauzi mbili nyeupe mikono mifupi ya kawaida
iii.  Soksi nyeupe jozi mbili
iv.  Sweta mbili. (za rangi ya kaki, mtindo wa nanasi )
v.  Viatu vya rangi nyeusi vya kufunga kwa kamba (epuka viatu vya kubadilisha rangi au
Raba).

NB:Wasiliana na mafundi mtaani,wenye uwezo wa kushona sare za shule ipasavyo wenye RANGI ya
kipande cha kitambaa kilichoambatanishwa na si vinginevyo.



3.2 SARE ZA MICHEZO:
i) Wavulana: Bukta na T-shirt za rangi nyekundu na viatu vya michezo rangi yeyote.
ii) Wasichana: Bukta na T-shirt za rangi ya bluu na viatu vya michezo rangi yeyote (trucksuit inakubalika)

3.3 VIFAA VYA KUJIFUNZIA:

Daftari (counter book) tisa (9) za “2 quire”

Kamusi ya kiingereza (Dictionary)

Mkebe wa hesabu ( mathematical set)

Kalamu za wino wa bluu au mweusi, penseli, kichongeo na rula.
Begi la kuhifadhia vifaa. ( mifuko mbadala hairuhusiwi)
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3.4. VIFAA VYA CHAKULA
e Kikombe, Sahani au bakuh ya bati (alluminium) na kijiko kwa ajili ya uji na chakula cha
mchana.

Kumbuka serikali imefuta ada na michango mingine shuleni Isipokuwa michango tltyokubaltwa na
kupitishwa na wazazi/walezi katika mikutano yao kulingana na uhitaji.

4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa
sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara zenye jakumu la
usimamizi na uendeshaji wa Elimu hapa nchini.

4.1 Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

i. Kuwa na heshima, utii na adabu kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine
na jamii kwa ujumla. Unapozungumza na wakubwa ni lazima USIMAME kwa adabu na uwe
mtulivu. Ni kosa kuzungumza na Mkubwa au kiongozi yeyote ukiwa umeweka mikono
mfukoni, unayumbayumba au kuegemea kitu kama meza, kiti au ukuta.

ii. Ukiwa darasani unatakiwa kusimama na kuamkia wakati Mwalimu au kiongozi anapoingia.

iii. Unatakiwa kuheshimu Chama kinachotawala, Serikali iliyopo madarakani, wimbo wa Taifa,
Bendera ya Taifa, Nembo ya Taifa, Picha za viongozi na Fedha ( Sarafu au Noti) ya Taifa.

iv. Ni muhimu kuhudhuria vikao vyote halali vya shule

v. Ni marufuku kufuga ndevu (Wavulana), kuwa na kucha ndefu, kupaka kucha rangi na kubadili
nywele kwa kuweka DAWA au kutumia vipodozi.

vi. Ni marufuku kufika shuleni na vifaa vya muziki kama. Walkman, Redio, simu ya mkononi na
Kamera. UKIKAMATWA NAVYO VITACHUKULIWA NA HUTARUDISHIWA KABISA.

vii.  Nimarufuku kuonekana katika sehemu zifuatazo;



a. Vilabu vya pombe

b. Majumba ya Starche

¢. Majumba ya kufikia wageni

d. Sehemu za michezo ya “Pull Table” na kamari ya aina yeyote

e. Sehemu za kuonyesha picha (video shows) na mipira ya miguu..

f.  Huruhusiwi kwenda au kutembelea nyumba za watumishi wa shule bila kibali maalum.

g. Unatakiwa kuvaa SARE KAMILI ya shule muda wote utakapokuwa shuleni au unaposafiri nje
ya shule.

h. Ni marufuku kutumia Lugha ya Matusi, kashfa au uongo kwa Walimu, Wafanyakazi na
Wananchi ukiwa nje au ndani ya shule.

i.  Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza.

j. Lugha ya Kiswahili itatumika wakati wa masomo ya Kiswahili na Dini tu.

4.2 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULENI:

A) Wizi
B) Uasherati, ubakaji na ushoga.
C) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.

D) Uvutaji wa bangi na sigara.
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E) Makosa ya Jinai

F) Kupigana au kupiga

(3) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

H) Kudharau Bendera ya Taifa

I) Kuoa au kuolewa 3
J) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

K) Kutoa mimba

L) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu.

M) Kukataa adhabu kwa makusudi.

afuatayo ni muhimu kuyazingatia;
Kuwahi mara zote kufika shuleni/darasani
Kuzingatia ratiba ya shughuli za kila siku, kama vipindi vya darasani, kazi za mikono, michezo na
usikose kutekeleza unayopangiwa.
Kazi za mikono ni sehemu ya Elimu, hivyo utegaji na uzembe kamwe hautavumilika
Lazima kuwahi katika wito unaokuhusu.
Wakati wa masomo unatakiwa uwe darasani bila makelele au kutembeatembea
Kujificha sehemu yoyote wakati wengine wakiwa mstarini au darasani ni kosa.
Ni kosa kutokufika (au kutohudhuria) darasani siku za masomo au kutoroka.
NB: Ukishindwa kuzingatia mambo haya utapewa adhabu kali.



5.0 USAFI.

1. Unatakiwa kuzingatia sana usafi wako binafsi na mazingira unayoishi.
Ni kosa kuona na kupita karatasi au takataka bila kuziokota na kuzipeleka mahali pake na
kuzichoma.

ii. Kutokushiriki kikamilifu katika shughuli za usafi wa mazingira kama utakavyopangiwa na

uongozi wa shule ni kosa.

6.0 AFYA :

Hakikisha kuwa umepimwa afya yako na daktari na akujazie fomu iliyoambatanishwa. Maelekezo ya
daktari yatamsaidia Mwalimu kutoa huduma inayostahili kwa mwanao.

6.1 KUKUBALYI/ KUTOKUBALI
Mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi mnatakiwa kujaza fomu A ili kuonesha kukubali au kukataa
nafasi hii adimu uliyopewa.

KARIBU SANA KIRACHI SEKONDARI.

MKUU WA SHULE

HMEUT Wa SHULE
SHULE YA SERONDARI KIRACH
»S.L. P. 226
MEUUZ ROMBO



SHULE YA SEKONDARI KIRACHI

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI SHERIA NANAFASI YA
SHULE ALIYOPEWA.

A. JINA KAMILI LA MWANAFUNZI(Alilofanyia mtihani Darasa la saba) —

............................................................ Kidato:ehaeoommsvss WAk v » enays
wanafunzi

Tarehe yakuzaliwa..............c.oocoo il N Dini yake....................

Mabhali alipozaliwa (Mkoa, Wilaya)..........ccovveeeriimiiiiiiniioininnnns

Jinalababa.......ooooiiiiiiiiii e Anwani..........cooevnennn. dini........... ==

0 11 11 0 ANWa e ss55es wagsssmen '3l 1| PP

Jinalamlezi.....c.oooiiiiiiiiiiiii e Anwani...........oeeeeenn.. dini...............

B. URAIA: Mtanzania/Si Mtanzania..........coceeeveeveeieinenniiniienienienenenns

Majina mawili ya ndugu ambao shule inaweza kuwasiliana nao iwapo kutakuwa na shida/raha.

(1 011 17 PO ————————————— P20y iis 11 s R | 1 (| | SRRSREPR Uhusiano naye............

(1) JINA. e Anwani Simu............ Uhusiano naye............

C. KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO ULIYOPEWA

(| T —— wa kidato cha............ Mwalka. . ooveepoes

Nathibitisha kwamba nimepokea maagizo na kwamba nimekubali/sijakubali nafasi niliyopewa.

Tareher. oo memsr s n i 5731 111 01—

D. MWANAFUNZI KUKUBALI SHERIA ZA SHULE 2

|1 1 11 S USROS nimezisoma na kuzielewa sheria za shule na

ninaahidi kwamba nitakuwa nazitii sheria zote na maelekezo mengine yote nitakayopewa na walimu na
viongozi wote wa shule.

Tare e e o S A 251111 [ T ———
Picha ya
Mzazi /Mlezi
E. MZAZI /MLEZI
|\ 6151V RO PSP nikiwa (mzazi/mlezi) nimesoma/nimesomewa
sheria na maagizo ya shule yanahusu mwanafunzi...................c...oooi. ninaahidi kutimiza wajibu

wangu kama mzazi/mlezi wa Mtoto huyu kwa kushiriki ipasavyo na kutimiza mahitaji yake yote ya shule
kwa muda unaostahili bila kumletea usumbufu yeye wala shule.

F. Ripoti ya maendeleo yake itumwe au ichukuliwe na MZAZI/MLEZI Wake(kata lisilostahili)
Ay T DA I o e im0 oo T B 550150 5O A R AT
Anuani yake ni...........oocoiiien.o. B OO POPPPTOPPTOPIPI



“FORM B>

MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be filled by medical officer from government hospital/health center)
KIRACHI SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 226,
MKUU -ROMBO.
TO MEDICAL OFFICER
REGIONAL/DISTRICT HOSPITAL/HEALTH CENTER

STUDENT’S NAME suscsunumneisnsnasssonvssssvusnsss

REF: MEDICAL EXAMINATION

Kindly may you examine the mentioned student on his/her fitness to enable us to handle him/her a¢cording .
to his/her health condition. !
BUGET TSR 500 sumn 000 00 0000 000 0550 S e AT e e s b S i i it

| DT o 1 Lo 1] PSPPI
EITV AT ;i oo s i, 0 00 A S R0 0 A A A T A S SR

1 2 2SO PP
L 3T USSR ——
I TAIINOSES: ., n.c o0 im im0 50 805980 R R S . ot i A A
RN 7] 14 T PPN
I LATTNOBESE 1 r.0ce 0 umn im0 ma 88 A A B RS A e AL R B R &
{2 i 1 1 Y S RIS ———
DI TIGEIS s msmmrans somnoinommmm s e AR s e P SRR A A SR A b s e i
Any disability observed. .o s s S S
Comments/suggestion from medical officer ..........coiiiiiiie e
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