OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
hoskaheusserisec@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI KAHEUSSERI
SLP 158

MKUU-ROMBO

TAREHE 15/12/2020

KUMB:KUSS/HWR/KI/VOL, VII1/2021/01
JINA LA MWANAFUNZI ..ottt

YAH:MAAGIZO/MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
KAHEUSSERI KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 WILAYA YA
ROMBO MKOA WA KILIMANJARO.

Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kuendelea na elimu ya Sekondari kidato cha
kwanza januari 2021 katika shule ya Sekondari Kaheusseri ipo umbali wa km 31
kaskazini ya Halmashauri ya Wilaya ya Rombo na km 3 Mashariki ya barabara kuu ya
lami Moshi-Tarakea .Unashuka kwenye kituo cha mashima .Usafiri wa basi kutoka moshi
mjini unapatikana katika Kituo cha mabasi moshi. nauli ni Tshs 4000/=. Muhula wa
masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021
(Ndani ya siku saba).

ILMADHUMUNI YA ELIMU YA SEKONDARI

Kumpatia mwanafunzi Ujuzi, Maarifa na Maadili ambayo yatamwezesha kuchukua nafasi
vake katika kulitumikia Taifa lake na kumwezesha kapata mapato halali kwa kazi
atakayofanya kuwa raia mwema. Pia elimu hii inamwandalia njia ya kupenya na kuingia
kwenye dunia ya sasa yenye mabadiliko mengi ya Sayansi, Teknolojia na Utandawazi.

2: MASOMO ATAKAYOFUNDISHWA

(i) Uraia (Civics) (vi) Hisabati (Mathematics)
(ii) Kiswahili (vii) Kemia (Chemistry)
(ili)  Kiingereza (English) (viii) Jiografia (Geography)
(iv) Biolojia (Biology) (ix) Fizikia (Physics )

(v) Historia (History) (x) Dini (Religion)

Kwa hiyo mwanao aje na madaftari makubwa (quire 3 ) yasiyopungua 12 na
itabidi anunuliwe mengine kila linapojaa. Masomo yote yanafundishwa kwa lugha
ya kiingereza isipokuwa Kiswahili na Dini. Aidha shule ina mpango wa kufundisha
somo la Computer mara uimarishaji wa miundombinu utakapokamilika.
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3;0 SARE RASMI YA SHULE
Wanafunzi wote wanatakiwa wawe na sare rasmi ya shule kama ifuatavyo:
(hapa ina maana yenye mfanano kwa mashono, kitambaa, rangi n.k)

3.1 WAVULANA

3.1.1 Suruali ndefu mbili rangi damu ya mzee.

3.1.2 Shati mbili rangi nyeupe kitamba cha tetron mikono mifupi.

3.1.3 Viatu vya ngozi vvenye kamba na visiwe na visigino virefu ( pea mbili ).

3.1.4 Soksi ndefu nyeusi. (pea mbili).

3.1.5 Vazi la michezo . Hivi ataviweka nyumbani atakuja nazo siku za michezo tuu.
3.1.6 Sweta rangi ya damu ya mzee.

3;2 WASICHANA

32:1 Sketi mbili ndefu rangi ya damu ya mzee. urefu chini ya goti

3:2:2  Shati mbili rangi nyeupe kitambaa cha tetron mikono mifupi .

3:2:3  Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba na visiwe na visigino virefu. ( pea mbili).
3-2:4 Vazi la michezo . Hivi atavihifadhi nyumbani atakuja nazo siku za michezo tuu.

MUHIMU

| Kila mzazi anawajibika kuhakikisha mtoto anaandaliwa sare hivo kwa viwango
vilivyoelikezwa ~sampuli ya kitamba cha sare imeambatanishwa kwenye fomu hii.
2 Ni vyema mwanao akawa na vazi zaidi ya moja ili aweze kubadilina kuliweka safi
3 Aina ya mashono uzingatiwe  huu uliyopo shuleni kwa sasa hasa .
4 Kama utakuwa na mashaka fika shuleni kwa maelekezo zaidi kwani sare
itakayotofautiana na  maelekezo hayo hapo juu haitakubalika  shuleni

5 Kila sare ya mwanao ikichakaa inafaa aandaliwe nyingine mapema.
6 Siku ya kuja shuleni sare ya mwanao itakaguliwa endapo haikidhi ubora na maelekezo
haitakubalika.

4;0 VIFAA VINGINE MUHIMU

Mwanao anapokuja shuleni aje na

4.0.1 Daftari kubwa za masomo 11 zenye size quire 3.
4.0.2 Kopo la vifaa vya mahesabu (Mathematical set)

4.0.3 Sahani, kikombe, na kijiko . (visiwe vya plastiki).

4.0.4 Begi la vitabu, daftari na vifaa vyake vingine binafsi.
4.0.5 Kamusi (Dictionary )
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5.0 HUDUMA ZINGINE ZITOLEWAZO SHULENI

Wanafunzi wote watapatiwa huduma nyingine shuleni kama ifuatavyo;

5.0.1 CHAKULA :Wanafunzi wote watapatiwa uji wa saa 5;20 Asubuhi na chakula cha
Mchana saa 8;20 .Ni muhimu wapate milo hiyo ili weweze kufuata ratiba ya
masomo shuleni kikamilifu. Ili kukamilisha huduma hii ni jukumu la Mzazi /Mlezi
kuwezesha ununuzi wa chakula, kuni, kusagisha nafaka na vifaa/ vyombo vya
kupikia kama mwongozo wa waraka wa serikali na 6 wa 2016 ulivyoelekeza .

mtajadiliana na wazazi wote tarehe itakayopangwa ya kikao cha wazazi.

5.0.2 HUDUMA YA KWANZA . Shule ina utaratibu wa kutoa huduma ya kwanza kwa
mwanafunzi waliopata matatizo ya kuugua ghafla wakiwa shuleni .Aidha gharama
za usafiri kwa dharura hizo ni wajibu wa mzazi/mlezi.

5.0.3 ULINZI NA USALAMA ; Ulinzi na usalama wa mali za umma na mali binafsi
umeimarishwa . Ni jukumu la kila mwanafunzi /mwanajumuiya kuwa schemu ya
ulinzi huo kwa kufichua njama au vitendo vinavyoashiria uvunjivu wa ulinzi na
usalama ndani na nje ya mipaka ya shule.

6.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo
yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya
elimu nchini.na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na
uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yatafafanuuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baaada ya
kuripoti shuleni.

6.0.1 Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa kwa ujumla ni jambo la lazima.

6.0.2 M ahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule ni lazima.

6.0.3 Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation )

6.04 Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

6.0.5 Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule
hii.

6.0.6 Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule,

6.0.7 Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

6.0.8 Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

6.0.9 Kutunza mali za Umma
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MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU

6:10
6;11
6;12
6:13
6;14
6:15
6:16
6;17
6:18
6:19
6;20
6:21
6,22
6;23

KUSIMAMISHWA SHULE
Wizi
Uasherati, Ubakaji na Ushoga
Ulevi na Matumizi ya Madawa ya kulevya
Uvutaji wa bangi, Sigara, Cocaine, Mirungi, Kubeli nakadhalika
Makosa ya Jinai
Kupigana au Kupiga
Kuharibu kwa makusudi mali za Umma
Kudharau Bendera ya Taifa na alama nyingine za Taifa
Kuoa au Kuolewa
Kupata Mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
Kutoa Mimba au kujaribu kufanya hivyo
Kugoma, Kuchochea, kuongoza au Kuvuruga amani na usalama wa Shule au Watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi
Kuwa na simu ya mkononi .

Ufafanuzi wa sheria hizi utatolewa kwa wanafunzi wote hapa shuleni.

7.0 TAREHE YA KUFUNGUA SHULE

Wanafunzi wote wa kidato cha kwanza wanatakiwa wafike shuleni tarehe 11/01/2021
saa 1;30 Asubuhi bila kuchelewa. Unashauriwa kuja na mwanao siku hiyo ili
kuhakikisha kuwa ameandikishwa shuleni na kupata ufafanuzi wa mambo muhimu
utakayohitaji.

(i)
(i)

(iii)
(iv)

MUHUMU
Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
Shule hii ni ya mchanaganyiko, Wavulana na Wasichana . Hivyo haki na fursa
sawa vizingatiwe.
Shule hii ni ya kutwa na haina Hostel/Mabweni ya kulaza wanafunzi.
Fomu A, B, NA C zilizoambatishwa ziletwe shuleni siku ya kufungua shule
zikiwa zimekamilishwa na wahusika kwa usahihi.
Nakutakia maandalizi mema, pia nakutaka utoe ushirikiano wa karibu kwa utawala
wa shule katika malezi ya huyu mtoto. Kwa maelezo zaidi fika shuleni .
au mzazi/mlezi wako awasiliane kwa namba hiyo hapo chini.

UNAKARIBISHWA SANA SHULENI KAHEUSSERI SEKONDARI KUJICHOTEA

ELIMU NA MAADILI MEMA KWA MAISHA BORA YA BAADAE

MKENDA B.C
MKUU WA SHULE
0629147208

MEUE WA SHULR,
SHWLE YA SEKONDAR}I KAHEUSSER)
6 L. P, §3%, MEEVY - R0OMBO
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FORM A
THE PRESIDENT’S OFFICE-RALG
ROMBO DISTRICT COUNCIL

KAHEUSSERI SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM
To be completed by Medical Officer in a Government Hospital in respect of all new
entrants to Kaheusseri Secondary School
Filll “NAME.....ovncesonveannvonsnmanssepssponb s s e samessass ivissiammsasissa ¥, [ - ARERRARRR

Please examine the above named pupil and arrange any necessary treatment so that the
certificate can be signed and that pupil can return in time for the beginning of next
term or join form one.

Medical Certificate
(To be completed by the Medical Officer)

| have examined the above named pupil with regard to,

Hb (Hemoglobin)........cocvuvuiinnnanns T
Stool examination ..........co.eveerieniinineinennns
Syphilis Bt isummnmsmismosr s s s
T B, A8l esnricrarnmerarenomnssnmnsnepesssssssiiss snssnss

SPIEEN L.t
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..........................................................
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=
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.........................................................

Urine for Pregnancy test (for girls)..................oes
Additional information on any Physical/Mental/hereditary fitness

— —
B W

15 Treatment after examination (Please state nature of treatment and how to
handle the pupil in order to avoid future disorder of his/her Health

I certify that the above mentioned entrant has been examined and found fit/
un fit to undergo further education .

Name and Signature of Medical Officer
Official Stamp
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FOMU B
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
SHULE YA SEKONDARI KAHEUSSERI
FOMU YA KUKUBALI NAFASI KATIKA KIDATO CHA KWANZA 2021

Fomu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi pamoja na Mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia
kidato cha Kwanza kisha Mwanafunzi ailite Shuleni (Ithibitishwe na Afisa
Mtendaji wa Kata yako).

I DI cossn o smvmarmmmn i s shesas (Mwanafunzi) kwa hiari yangu ninaikubali
/siikubali nafasi niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza katika Shule ya
Sekondari Kaheusseri. Nitakuwa tayari kuzifuata sheria zote za shule wakati
wote niwapo shuleni na kwamba kuvunja sheria za shule kwa makusudi itakuwa
nimekiuka ahadi hii ninayoitoa na ninastahili kuchukuliwa hatua za kinidhamu
zinazostahili ikiwa ni pamoja na kupoteza nafasi yangu ya masomo Kkatika shule
hii . Nimesoma na kuzielewa sheria za shule.

Sahihi ya. mwanafunzi ........cceeieiresienrnrnsnnsnsacnace Tatehe. . . .. .comammunaisansavas

2 MiMieeiiieiiiiiiiiiiiiiienaae MzZEZI/VITEZI W) 55 5050 sssssnasssasssmesvnnas

Naikubali/siikubali nafasi aliyopewa mtoto na kwamba muda wote awapo
shuleni analazimika kufuata sheria na kuwa mtii kwa walazi wake.pia nikiwa
kama mzazi/ mlezi wake naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi
yake na kwamba nitamlipia gharama zote zitakazonwezesha kusoma bila
pingamizi wala kisingizio chochote kinyume cha ahadi hii nichukuliwe hatua za

kisheria.

Sahihi ya
MEATVIVIIEHL. ... .c.r o s sssiriissTaainiva e vaspasiesmassnmss Tarehe .;osvsssvsvvesvasvones

B ML sienson s ons spusmsarmenmraa s s (Mtendaji wa Kata ) .Ninathibitisha
KU BAUEIE  ovooonocersosmsssisssisnsaaiasasnesmmvainsammmss ni  Mzazi /Mlezi wa mtoto

huyu aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza Shule ya Sekondari Kaheusseri.
Nimeshauriana nae kuhusu wajibu wake kwa mwanae na amekiri kutimiza wajibu
wake ipasavyo bila pingamizi wala kisingizio chochote.

Sahihi ‘ya Afisa Mtendaji Kata ....ccicvrsmmrvmersonensonosssssens Tatehe, ...smmneman

Mhuri wa Afisa Mtendaji Kata

*FUTA ISIYOHUSIKA
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FOMU C
OFISI YA ARIAS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO
SHULE YA SEKONDAR] KAHE USSER]
FOMU YA KUANDIKISHA SHULENI (HABARI ZA MZAZI/MLELEZI)
Jina Kamili

...............................................................

S S N VS T NG T
z
(o
: .
5.
o
=,
]
=
o

Tarafa......................... LA Mkoa........o...oooiii
(a) Anwani ya mahalj pa kazi pa Mzazi*Mlezi*.................... .
(b) Nambari ya simu yako kama ipo......................... Mji wa.............

..........................

7 Anwani kamilj ya nyumbani ambako mtoto atakwenda siku za likizo

...................................................................................................

8 Anwani ya kazini au nyumbani ikiwa inatofautiana na hiyo hapo juu kila mara
inapobadilika utupe taarifa.

Ninaahidi kushirikiana na watumishi wote wa Shule hii ilj kuhakikisha kwamba kijana
wangu anakuwa na maadil mema, mchapa kazi na mwenye bidii.ya masomo.

| Mzazi/Mlezi ninathibitisha kuwa taarifa hizo

*FUTA ISIYOHUSIKA
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