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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA WAZIRI MKUU  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  

HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO  
  

SHULE YA SEKONDARI HOROMBO.  
S.L.P 186,  

MKUU – ROMBO  

TAREHE…………….  
  

  

SIMU NA.  -  0784 -347795  

                      0652-190906 -MKUU WA SHULE  

  

                   0782921188  

                   0756455756 – MAKAMU WA MKUU WA SHULE                     

  

Kumb. Na. HOSS/ADM &TRAN/VOL.IV………….  
  

  

MZAZI /MLEZI WA  MWANAFUNZI   
  

…………………………………………….  

  

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HOROMBO KIDATO CHA  

KWANZA MWAKA 2021- KUTWA  

  

1.0 UTANGULIZI.  
Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa  kujiunga na Elimu ya Sekondari  kidato cha kwanza 

shule ya Sekondari Horombo iliyopo wilaya ya Rombo Mkoani Kilimanjaro.  

  

Shule ipo kilometa 5 toka kituo cha mabasi mkuu Wilayani. Ni imani yangu kuwa ufikapo shuleni 

utatumia vizuri nafasi hii uliyotunukiwa na Taifa lako kusoma kwa bidii na maarifa masomo yote 

yanayofundishwa hapa shuleni ili kujiletea maendeleo yako binafsi, kwa familia yako na Taifa kwa 

ujumla. Mazoezi na majaribio utakayoyafanya darasani ukumbuke ni sehemu ya mitihani yako ya mwisho 

ya kidato cha nne. Hivyo unapokuja shuleni lengo lako liwe ni kujifunza kwa bidii ili kupata elimu bora 

na endelevu.  

  

Aidha, tunaamini kuwa ili ufanikiwe kimasomo lazima uwe na nidhamu ya hali ya juu. Sheria na kanuni 

za shule nimekufungashia soma kwa makini na ujue kuwa kumcha Mungu ni chanzo cha maarifa.  

  

2.0 MASOMO YATAKAYOFUNDISHWA HAPA SHULENI  

Ukiwa hapa shuleni utasoma masomo yote ya sayansi na sanaakwa miaka minne ambayo ni:- PHYSICS, 

CHEMISTRY, BIOLOGY,  CIVICS, KISWAHILI, ENGLISH LANGUAGE,  

GEOGRAPHY, BASIC MATHEMATICS, HISTORY PHYSICAL EDUCATION. Aidha unaweza 

kusoma somo moja la ziada  kati ya LITERATURE IN ENGLISH,  ICS (INFORMATION AND 

COMPUTER STUDIES)AU PHYHSICAL EDUCATION  kuanzia kidato cha tatu.  
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3.0 KUFUNGUA SHULE  
Shule itafunguliwa tarehe 11 Januari 2021. Unatakiwa ufike shuleni siku ya Jumatatu saa 1:30 asubuhi 

bila kukosa ukiwa na mzazi/mlezi.   

Aidha siku ya kufungua kutakuwa na kikao kifupi cha wazazi/walezi wa kidato cha kwanza mwaka 2021 

kitakachoanza saa 2;00 asubuhi ndipo suala la usajili wa wanafunzi lifuate. Ni muhimu sana usikose na 

mwanafunzi hatasajiliwa bila kufika na mzazi/mlezi.  

  

4.0 MAHITAJI MUHIMU  

4.1.  SARE YA SHULE KWAWASICHANA (KUTWA)  

(i) Sketi mbili (2) kitambaa cha cotton (grade I) rangi 

imeambatanishwa.  

(ii) Blauzi 2 tetron nyeupe mikono mifupi (TOMATO) 

(iii) Tai ndefu ya rangi ya ya sketi  (iv) Sweta mbili 

rangi  ya sketi.  

(v) T – Shirts za michezo   

(vi) Viatu vyeusi vya ngozi, visigino vifupi, vyenye kamba (gidamu) jozi 2  

(vii) Jezi ya michezo, raba, soksi ndefu na skin tight ndefu.(kwa ajili ya somo la physical education) 

(viii) Soksi nyeupe mpya (TOMATO)  

  

SARE YA SHULE KWA WAVULANA (KUTWA)  
(i) Suruali mbili (2) kitambaa cha cotton rangi imeambatanishwa  (grade I)   

(ii) Shati 2 tetron nyeupe mikono mifupi (TOMATO)  

(iii) Tai ndefu ya rangi ya suruali   

(iv) Sweta mbili rangi ya suruali  

(v) T – Shirts za michezo  

(vi) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye  visigino vifupi na kamba (gidamu) jozi 2  

(vii) Jezi ya michezo, raba, soksi ndefu .(kwa ajili ya somo la physical education) (viii) Mkanda mweusi 

wakuvalia suruali,usiwe na maandishi na uwe na bakoli ya kawaida (ix) Soksi nyeusi mpya jozi 

mbili.  

NB:    

(i) Mashono –Wavulana suruali ishonwe pana isiwe chini ya inchi 15 mzunguko wa chiniNi marufuku   

kushona suruali iliyobana (kimodo) na zingatia aina ya kitambaa kilichoambatanishwa.  

-  Wasichana sketi ishonwe ndefu isiyopungua inchi 15 kutoka gotini kwenda 

chini,mshono ni marinda boksi.  

(ii) Sweta – liwe jipya la special na sio vinginevyo  

(iii)Ufikapo shuleni uwe umevaa sare kamili vinginevyo hutapokelewa  

(iv) Wanafunzi wa Kiislamu wanaruhusiwa kuvaa Hijabu shuleni hivyo ishonwe kwa mujibu wa sheria 

na sketi iwe ndefu isiyopungua inch 6 kutoka kwenye kiatu  

  

          4.2.   VIFAA VYA USAFI NA KULIA CHAKULA  

                Kila mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatayo siku ya kufungua ,vifaa hivi vitakaguliwa kabla                   

ya kumsajili mwanafunzi.  

(i)  Bakuli la cello lenye mfuniko la plastiki, kikombe cha plastiki  na kijiko. (ii) 
 Vifaa vya usafi tutajadiliana kwenye kikao.  

  

4.3. VIFAA VYA DARASANI  

(i) Madaftari 11makubwa (counter books) quire 3  

(ii) Madaftari 11 madogo ya mazoezi  

(iii) Kalamu za kutosha (black/blue)  
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(iv) Mathematical set 1   

(v) Dictionary (kamusi ya Kingereza -Kingereza)  

  

  

  

4.4.AFYA YA MWANAFUN ZI  
Hakikisha kuwa mwanao anakuja shuleni na taarifa sahihi ya vipimo vyote toka kwa daktari 

aliyempima, vinginevyo hatutapokea malalamiko ya magonjwa ambayo hayakupimwa.  

(i) Jaza fomu  C (imeambatanishwa)  

(ii) Jaza fomu  D (imeambatanishwa)  

(iii) Jaza fomu  E (imeambatanishwa)  

  

Siku ya kumleta mwanao shuleni uje na fomu  C, D na E zikiwa tayari zimekamilika na risiti ya 

malipo ya upimaji kutoka kituo au Hospitali ya serikali na sio vinginevyo.   

  

NB: Aidha kila mwanafunzi awe na kadi ya bima ya afya ( ICHF/NHIF AU NYINGINE  

INAYOTAMBULIKA NA SERIKALI)  kuondoa usumbufu shuleni endapo ataugua kwa ghafla . 

  

5.0 MICHANGO YA CHAKULA  
 Michango yote ya chakula na maendeleo ya shule itatokana na makubaliano ya kikao cha wazazi 

kitakachofanyika tarehe 11/01/2021 
  

                                ……………………………….  

ELINE .S. LEMA  

MKUU WA SHULE.  
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FORM  C  

  

HOROMBO SECONDARY SCHOOL,  

P.O BOX 186,  

MKUU – ROMBO.  
  

DATE …………………………..  

Ref. No. TSS/JI/…..  

  

To the Medical Officer in charge, 

(Hospital /Health Centre)  

……………………………………..  

……………………………………..  

……………………………………..  

  

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.  
  

Please examine ……………………………………… (Name of student) who has been selected to join this 

school for his/her fitness as a student in the following areas:-  

  

(To be completed by Medical Officer)  

1. Eye site ………………………………………………………………………………………… 

        2. Hearing ……………………………………………………………………………………………  

…………………………………………………………………………………………………….  

3. Specimen:-  

(i) Stool: …………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………..  

(ii) Urine …………………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………….  

(iii) Blood: ………………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………..  

4. Pregnancy ……………………………………………………………………………………  

5. Asthma ………………………………………………………………………………………..  

6. Tuberculosis …………………………………………………………………………………  

7. Others ………………………………………………………………………………………..  

  

MEDICAL CERTIFICATE:  

(To be completed by medical officer)  
  

I have examined the above student and consider him/her Physically fit/unfit as a student  

  

Date …………………………………………….  Signature …………………………………  

  

Station …………………………………………… Designation ……………………………….  

  

NB: I request that this form has to be returned to school in envelope.  
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FORM  D. 

OFISI YA WAZIRI MKUU  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SHULE YA SEKONDARI HOROMBO.  

  

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA ELIMU YA SEKONDARI KIDATO CHA KWANZA 2021  
  

Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza kisha 

mwanafunzi ailete shuleni baada ya kuthibitishwa na mtendaji wa kijiji alichotoka.  

1. Mwanafunzi  

  

Mimi ………………………………………………… kwa hiari yangu ninakubali/sikubali nafasi  

niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Horombo. Nitakuwa tayari kufuata 

sheria na taratibu zote za shule wakati wote nikiwa mwanafunzi wa shule hii.  

  

Saini ya mwanafunzi: ………………………….  

  

  Tarehe …………………………  

  

  

  

  

2. Mzazi/mlezi  

  

Mimi …………………………………………… Mzazi/mlezi wa ………………………………..  

nimekubali/sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu na kwamba muda wote akiwa mwanafunzi wa 

shule ya Sekondari Horombo anapaswa kufuata sheria na taratibu zote za shule. Pia nikiwa ni 

mzazi/mlezi wake naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi yake na gharama zote 

zitakazomwezesha kusoma bila vikwazo hadi kumaliza masomo yake.  

  

  

Saini ya mzazi/mlezi ……………………………………..  

  

          Tarehe ………………………………..  

  

   

3. Afisa Mtendaji Kata.  
  

Mimi ……………………………………………….. mtendaji wa kata …………………………..  

ninathibitisha kuwa ndugu ………………………………………… ni mzazi/mlezi wa mtoto huyu 

aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Horombo mwaka 2021. Na 

kwamba anawajibika kumtolea mwanaye michango ya chakula kwa mujibu wa maamuzi ya kikao cha 

wazazi.  

  

Saini ya Afisa Mtendaji  kata………………………………………………..  

  

Tarehe na muhuri wa Afisa Mtendaji kata ……………………………………………..  
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FOMU TSS E 

OFISI YA WAZIRI MKUU  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA SHULE 

YA SEKONDARI HOROMBO.  

TAARIFA BINAFSI ZA MZAZI/MLEZI  

Ijazwe na mzazi/mlezi  

Jina kamili la mzazi/mlezi ………………………………………………………………………  

1. Kazi yake ……………………………………………………………………………………….  

2. Nyumbani kwake ………………………………………………………………………………..  

3. Anwani ya nyumbani …………………………………………………………………………. Kijiji 

………………………………….. kata …………………………… Wilaya ………………… Mkoa 

……………………………………..  Anwani ya mahali pa kazi 

…………………………………………………….. (kama ipo)  

Namba ya simu ya mkononi………………………………………………………………. ( kama ipo)  

Mji ………………………………………………………………………  

4. Dini ya mzazi/mlezi ……………………………………………….. dhehebu ……………………..  

5. Dhehebu unalotaka mtoto wako alelewe ……………………………………………………………..  

6. Anwani kamili ya nyumbani atakakokwenda mwanafunzi  wakati wa likizo  

………………………………………  

………………………………………………………………………………………………………….  

7. Anwani ya kazini kama ni tofauti na ya hapo juu ……………………………………………………  

8. Jina la mwanafunzi  na tarehe ya kuzaliwa kama ilivyo kwenye cheti cha kuzaliwa au cha ubatizo.  

……………………………………………  

9. Mwanafunzi akiwa hapa shuleni, anaweza kutembelewa na watu wafuatao  

(i)  …………………………. (ii) …………………….. (iii) ………………….. kama mimi 

mwenyewe nitashindwa kufika na sio vinginevyo..  

10. Mimi ………………………………………………… Mzazi/Mlezi ninathibitisha kuwa taarifa za hapo 

juu ni sahihi.  

Saini ……………………………………….. Tarehe …………………………………..  
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OFISI YA RAIS – TAMISEMI  

HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO.  

SHULE YA SEKONDARI HOROMBO.  

SHERIA ZA SHULE  

1. HESHIMA NA UTII  
(i) Ni lazima kila mwanafunzi aheshimu na kutii viongozi wote waliowekwa juu yake ambao ni Walimu, 

Wafanyakazi wasio walimu, serikali ya wanafunzi na wale wote waliomzidi umri.  

(ii) Ni lazima kila mwanafunzi asimame na kusalimia viongozi na wakuu wote anaokutana nao shuleni.  

(iii) Ni lazima kila mwanafunzi kutii mara moja na kuwahi mahali anapotakiwa wakati asikiapo kengele au 
wito mwingine wowote ule.  

(iv) Ni lazima kila Mwanafunzi atii maagizo kwanza kabla ya kujenga hoja ya kujitetea.  

(v) Ni MARUFUKU kwa Wavulana na wasichana kwenda sehemu za maficho zilizokatazwa wakiwa eneo la 
shule.  

  

2. MAHUDHURIO NA KUWAHI  

(i) Ni lazima kila mwanafunzi awepo shuleni muda wote wanapotakiwa.  

(ii) Ni lazima kila mwanafunzi ahudhurie katika vipindi vyote ndani na nje ya darasa, kwa kuwahi bila 

kukosa.  

(iii) Mwanafunzi akikosa shule kwa zaidi ya siku 3 mfululizo katika muhula mmoja bila sababu zenye 

kukubalika na shule anaweza kusimamishwa masomo kama adhabu.  

(iv) Mwanafunzi haruhusiwi kuondoka shuleni bila ruhusa ya Mkuu wa shule/Makamu au mwalimu wa 
zamu.  

  

3. UVAAJI WA SARE ZA SHULE  

(i) Ni lazima kila mwanafunzi awe msafi awapo shuleni au nje ya shule.  

(ii) Sare ya shule ni lazima ivaliwe wakati wote mwanafunzi akiwa shuleni. Ni lazima iwe imefuliwa na 

kupigwa pasi kila siku.  

(iii) Mwanafunzi haruhusiwi kuweka urembo wa aina yoyote katika sare ya shule.  

(iv) Mashati na blauzi ni lazima yachomekewe na vishikizo vyote viwepo na kufungwa.  

(v) Nywele ziwe fupi zilizochanwa na nadhifu.  

(vi) Viatu viwe safi na nyeusi vya ngozi, vyenye gidamu.  

(vii) NI MARUFUKU kwa mwanafunzi kuvaa .  

(a) Kilemba au kofia  

(b) Mapambo mikononi au kichwani  

(c) Kuchora kwa kutumia rangi au kitu chochote chenye ncha kali katika mwili wake (Tattoos).  

(d) Mikufu shingoni  

(e) Nywele za bandia au viatu vya ghorofa.  

(f) Pete vidoleni.  

(g) Hereni  masikioni  
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(h) Vipuli puani  

(i) Kanda mbili n.k   

(viii) Mwanafunzi HARUHUSIWI  

(a) Kuwa na ndevu  

(b) Kuwa na kucha ndefu  

(c) Kupaka kucha au nywele au macho au mdomo rangi  

(d) Kukaanga nywele (kuweka nywele dawa)  

(ix) Ni marufuku kabisa kuvaa kipedo au mLegezo shuleni ,hutavumiliwa.  

  

4. LUGHA YA MAWASILIANO  

(i) Mwanafunzi kwa wanafunzi na walimu watawasiliana kwa lugha ya KIINGEREZA   isipokuwa katika 
somo la Kiswahili na Dini ikibidi.  

(ii) wanafunzi watawasiliana na watu wengine kwa lugha ya Kiswahili ikibidi.  

(iii) Ni MARUFUKU kwa mwanafunzi kuwasiliana kwa lugha nyingine yoyote awapo kwenye          
maeneo ya shule.  

(iv) Lugha chafu au matusi HAYARUHUSIWI SHULENI KABISA.  

  

5. USAFI WA MAZINGIRA  

(i) Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuweka eneo la shule na majengo ya shule katika hali ya  Usafi  

(ii) Vyoo na ukumbi wa chakula ni lazima viwe safi na vitumiwe ipasavyo.  

(iii) Uchafu/takataka ni lazima vitupwe mahali panapostahili na iwe desturi yako.  

(iv) Ni marufuku kuandika – andika kwenye kuta za majengo, viti na madawati.  

(v) Iwapo Mwanafunzi amekatazwa kufanya kazi yeyote kwa sababu za kiafya UTHIBITISHO wa 
maandishi ya Daktari wa Hospitali ya Serikali unahitajika.  

  

6. KUTOKA NJE YA MIPAKA YA SHULE.  

(i) Ni MARUFUKU kwa mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo au          shughuli 
nyingine za kishule bila ya ruhusa ya maandishi (Pass or permitte sheet). (ii)   Mwanafunzi 
anaporuhusiwa kutoka nje ya eneo la shule ni MARUFUKU kutembelea          sehemu zifuatazo:-  

(a) Nyumba za kulala wageni  

(b) Nyumba za starehe  

(c) Vilabu vya pombe  

(iii) Ni MARUFUKU kwa mwanafunzi kutembelea sehemu zifuatazo shuleni isipokuwa kwa     kibali 

au sababu maalumu:-  
(a) Chumba cha walimu (staff - room)  

(b) Nyumba za walimu au Wafanyakazi wasio Walimu  

(c) Ofisi na stoo ya shule  

(d) Jikoni   

(e) Maabara (wakati usio wa vipindi)  

(f) Sehemu zenye mashamba na mifugo kama hausiki.  
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7. IBADA  

Kila mwanafunzi ana haki ya kuabudu kwa kadiri ya imani yake bila kubughudhiwa na mtu yeyote. 
Mwanafunzi  ataruhusiwa kusali nje ya shule siku za ibada kwa kuzingatia taratibu za kuondoka  shuleni kwa 

kibali maalumu.  

  

8. MICHEZO   

(i) Ni lazima kila Mwanafunzi ashiriki katika michezo inayofanyika shuleni.  

(ii) NI MARUFUKU kwa mwanafunzi kuchezea vilabu vya michezo nje ya shule.  

Ni lazima mwanafunzi avae nguo za michezo anapokuwa uwanjani na siyo sare ya shule  

  

9. ADHABU ZINAZOTOLEWA NA SHULE  

Adhabu zinazotolewa shuleni kwa wanafunzi waliokiuka sheria za shule ni:-  

(i) Kuonywa kwa Mdomo au Maandishi  

(ii) Kupiga magoti kwa muda  

(iii) Kufanya kazi za nje  

(iv) Kuchapwa viboko ( kwa idhini ya mkuu wa shule)  

(v) Kufikishwa katika kamati ya Nidhamu kwa hatua kali za kinidhamu.  

  

10. MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE  

(i) Wizi  

(ii) Ulevi wa pombe au madawa ya kulevya kama vile Uvutaji bangi/sigara, cocaine,           
Mirungi, kuberi n.k  

(iii) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au jamii. (iv)   
Kutoheshimu Bendera ya Taifa, Picha ya Rais wa Jamhuri ya Muungano Tanzania na          

Makamu wake, na Fedha ya Tanzania. (v)   Uasherati na ushoga  

(vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule  

(vii) Kuoa au kuolewa  

(viii) Kupata mimba au kutoa mimba  

(ix) Kukataa adhabu iliyotolewa na uongozi wa shule kwa kisingizio chochote.  

(x) Kupigana na kumshambulia mtu yeyote au kuzomea.  

(xi) Kutohudhria masomo kikamilifu  

(xii) Mwanafunzi  kukutwa na kutumia simu ya mkononi shuleni.  

  

…………………………  

ELINE .S. LEMA  

 MKUU WA SHULE   

  

  


