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Kumb.....ooooiii,

MZAZI/MLEZI WA ..o

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020

1. UTANGULIZI
Ninayo furaha kukuarifu kuwa mwanao . ...amechaguliwa kujiunga kidato cha

kwanza mwaka 2021 katika Shule ya Sekondarl HoI|I| Shule ya sekondari Holili ipo umbali wa
mita 600 kutoka stendi ya Daladala Holili Mjini.

Ushirikiano wako na wafanyakazi wote pamoja na wanafunzi wenzako ni siri kubwa ya
mafanikio. Hii inawezekana ukiwa na NIDHAMU, JUHUDI na MAARIFA. Ukiwa hapa shuleni
utakuwa na wajibu mkubwa wa kusoma kwa bidii, kufuata sheria za shule, kushiriki katika
mipango ya elimu ya kujitegemea na kufuata taratibu zote za shule zitakazotolewa na viongozi
wako shuleni. HILI LIWE NDILO LENGO LAKO UTAKAPOKUWA SHULENI

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021.Unatakiwa kufika shuleni siku hiyo bila kukosa. Mwisho
wa kuripoti shuleni ni tarehe 29/01/2021. Iwapo hutaripoti hadi tarehe hiyo utahesabiwa kuwa
umekataa nafasi uliyopewa, hivyo nafasi itahesabiwa kuwa wazi na itajazwa kwa kufuata
taratibu za uchaguzi wa wanafunzi wanaochaguliwa kujiunga na shule za serikali.

KARIBU SANA HOLILI SEKONDARI

MOTTO: “DISCIPLINE, EDUCATION AND WORK"

=

EMANUEL THADAYO

KAIMU MKUU WA SHULE
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2. MAHITAJI YA MWANAFUNZI

a) SARE ZA SHULE

(i)

WAVULANA

Suruali mbili za rangi ya kaki (original) (tazama kitambaa iliyobandikwa kwenye fomu hii)
zisizobana zenye upana wa inchi 17 chini, marinda mawili kila upande kwa mbele, mifuko
ya mbele iwe miwili (mmoja kila upande) na isiwe kama ya suruali ya jeans, isiwe ya
kubana/chupa. Mfuko wa nyuma mmoja (uwe upande wa kulia na usiwe wa kubandika).
Pindo za chini za suruali zikunjwe kwa nje (iwe na “turn up”). Tunashauri suruali ya
kushona ndio nzuri kuliko ya mtumba/dukani (asiyefuata maagizo haya hatapokelewa)

Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi. Nguo itakayovaliwa ndani ya shati iwe
nyeupe mfano ‘vest’ au ‘singlet’.

Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili vya kufunga kwa Kamba.Visiwe na soli nene/kisigino
kirefu na hairuhisiwi kuvaa viatu vya matairi, kandambili au yeboyebo wakati wa masomo
darasani. (lizingatiwe).

Soksi jozi mbili rangi nyeusi (plain black), ndefu, isiyo na urembo wowote.

Sweta moja la muundo wa “V” rangi ya kaki (original)

Mkanda mweusi (Jozi mbili), na usiwe na urembo wowote. Sehemu ya kufungia isiwe na
chuma kinene kupita kiasi (uwe wa heshima/ usivae mkanda wa begi).

Tai mbili ndefu za rangi ya kaki
WASICHANA

Sketi (2) za rangi ya kaki (original) (tazama kitambaa iliyobandikwa kwenye fomu hii),
mshono wa mapindo nane (8), ndefu hadi kwenye viatu

Shati (2) nyeupe mikono mifupi lenye mfuko mmoja kifuani upande wa kushoto lisilobana
mwili na urefu wa kutosha kuchomekea. Nguo itakayovaliwa ndani ya shati iwe nyeupe
mfano vest au singlet.

(iii) Viatu vya ngozi vyeusi (jozi mbili) viwe vya kufunga na kamba na visiwe vinapiga kelele,

viwe vinafunika kabisa (visiwe vya wazi) na visiwe na kisigino kirefu.

(iv) Soksi nyeupe ndefu (Stocking) sio za kuonyesha mwili.

v)

Sweta lifanane na rangi ya sketi. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na sweta hasa
ukizingatia kuna msimu wa baridi kali na msimu wa mvua. Hivyo kuwa na sweta ni hiari
ila ni marufuku kuvaa aina nyingine ya sweta/koti/jaketi tofauti na sare ya shule. N:B
mwanafunzi akikamatwa na nguo za nyumbani hatarudishiwa na atapewa adhabu kali.

(vi) Hijabu na nusu kanzu zitavaliwa na wasichana waislamu tu wanaopenda (Hijabu rangi

yake iwe nyeupe, ifike kiunoni na isiyo na urembo na nusu kanzu iwe nyeupe na ifike
kwenye nyonga.

3. VIFAAVYA TAALUMA

Mwanafunzi anahitajika kuja na vifaa vifuatavyo pindi atakapo ripoti shuleni kwa ajili ya kujifunza:-

(i) Daftari kubwa (counter books - 2 quire au 3) ziwe kumi (10)
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(i) Peni (kalamu zisizopungua 2 au zaidi), Penseli na mfutio
(iiiy Mkebe wa hesabu (Mathematical set) moja (1)

(iv) Daftari ndogo tisa (9) kwa ajili ya majaribio ya kila wiki
(v) Rula moja (1) yenye sm 30

vi) Passport size (picha) zenye rangi ya bluu nyuma nne (4)

vii) Kitambulisho na nembo ya shule sh.5000/-

vii)Faili (folder file) moja (1) kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake
viii)Rimu moja (1) kwa ajili ya kufanyia mitihani shuleni

ix)Kamusi ya Kiswabhili sanifu moja (1) - yake mwenyewe atakayotumia
x)Kamusi ya kingereza (Dictionary) - yake mwenyewe atakayotumia.

A~ A~ A~~~ A~

4. VIFAA VINGINE VYA KUFANYIA USAFI

(i) Wavulana — walete jembe

(i) Wasichana — walete ndoo moja (1) kubwa ya lita 20 na ufagio wa chelewa
(iii)y Sahani 1, bakuli 1, kikombe (vyote vya chuma) na kijiko kwa ajili ya chakula

5. MAHITAJI MENGINE YA KIBINADAMU
Michango ya chakula na maendeleo ya shule itatokana na makubaliano ya kikao cha wazazi kama
inavyoelezwa katika waraka wa Elimu namba 3 wa mwaka 2016.

6. FOMU MBALIMBALI KWA MZAZI/MLEZI/MWANAFUNZ| ZA KUJAZA
Fomu mbalimbali za kujazwa na mwanafunzi/ mzazi/mlezi ziambatanishwe.
N:B, Hakikisha unamfanyia vipimo mwanafunzi katika hospitali ya serikali kwa kutumia fomu

iliyoambatanishwa na uwasilishe risiti ya upimaji kutoka katika kituo au hospitali ya serikali siku
anayoripoti shuleni. NI LAZIMA
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FomuNa-A
SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa
sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi
na Teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya RAISI — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na
uendeshaji wa elimu.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

1.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

Mwanafunzi anapaswa kuwepo eneo la shule wakati wote isipokuwa anapopata ruhusa maalum
kutoka kwa mwalimu wa zamu, Makamu Mkuu wa Shule au Mkuu wa Shule

Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare rasmi ya shule muda wote wa shule, isipokuwa muda wa
michezo ambapo atavaa nguo rasmi za michezo

Lugha chafu, matusi, ugomvi, fitina na kupigana kwa mwanafunzi ni marufuku
Mwanafunzi lazima awahi popote anapotakiwa na wakati uliowekwa

Mwanafunzi ni lazima aiheshimu kazi ya darasani na nje na kuifanya vizuri. Ni lazima kufanya
mazoezi ya mitihani yote inayotolewa darasani awapo shuleni

Unywaji wa vileo, kuuza pombe na uvutaji wa aina yoyote ya sigara au madawa ya kulevya ni
marufuku kwa mwanafunzi. Hairuhusiwi kufanya biashara yoyote shuleni

Wizi wa aina yoyote ni marufuku na ni kosa kubwa kwa mwanafunzi
Uharibifu na upotevu wa mali binafsi au ya Umma ni kosa kubwa

Mwanafunzi anapaswa kuwa na heshima, mtiifu na mwenye adabu wakati wote na kwa kila mtu.
Ukaidi na ubishi kwa viongozi/walezi wake ni kosa

Ni marufuku kuwa na mahusiano ya kimapenzi uwapo shuleni. Akibainika atafukuzwa shule mara
moja

Ni marufuku kwa wanafunzi kwenda nyumba za Walimu na Wafanyakazi wasio walimu bila
ruhusa au kibali maalum toka kwa Mwalimu mlezi/Uongozi wa shule.

Mapambo na nakshi za aina yoyote na mavazi ya kihuni kwa mwanafunzi ni marufuku, nywele
ziwe fupi, ndevu ni marufuku. Mitindo ya kunyoa nywele kama pank, kunyoa kipara pasipo sababu
hatutavumilia na adhabu kali itatolewa kwa atakayefanya kinyume na haya (Aidha kofia aina
yoyote, mikanda mipana na majaketi marufuku kabisa shuleni)

Simu haziruhusiwi na ukikamatwa utapewa adhabu kali na simu hiyo hutarudishiwa tena.

Ni marufuku kwa mwanafunzi kukataa/kugomea adhabu kwani kukataa adhabu ni kukataa
malezi bora ya walezi wako shuleni yenye maana ya kukataa kuwa mwanafunzi wa shule hii
Mgomo wa aina yoyote ni marufuku na ni haramu kwa mujibu wa sheria za nchi ya Tanzania.
Matatizo yote yatashughulikiwa kwa kufuata ngazi zilizowekwa. Atakayegoma au kusababisha
mgomo adhabu yake ni kufukuzwa shule

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA MASOMO AU

SHULE

1.

arwDd

Wizi, Kuoa, kupata mimba/kusababisha mimba, Uasherati, Ushoga, mahusiano ya kimapenzi,
Ubakaiji na kupiga/kupigana

Ulevi, Uvutaji wa bangi na sigara ikiwa ni pamoja na madawa ya kulevya

Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma /binafsi

Kudharau wimbo wa Taifa, wimbo wa Shule na Bendera ya Taifa

Kugoma, kuchochea au kuongoza mgomo, ikiwa ni pamoja na kukataa adhabu kwa makusudi
ikiwemo kuvuruga amani na usalama wa shule
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6. Kunyanyapaa au Uonevu wa aina yoyote kwa mwanafunzi mwenzake

7. Kufanya mikutano isiyo halali au isiyokuwa na kibali kutoka uongozi wa shule

8. Kuharibu miundombinu na samani za shule kama viti, meza, umeme, maji kwa makusudi
9. Utoro Zaidi ya siku 84 bila taarifa

10. Kuwa na simu ya mkononi

JINA LA MWANAFUNZI SAHIHI TAREHE...................

EMANUELTHADAYO
M
KAIMU MKUU WA SHULE
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Fomu Na -B-
TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI

Shule inapenda kupata taarifa muhimu za kila mwanafunzi kwa ajili ya mawasiliano wakati wote
awapo shuleni. Fomu hii ijazwe kwa usahihi na ukamilifu.
Jina la mwanafunzi (majina matatu) ........ccccoeveeeeeicenee e
Anwani ya nyumbani (anayotumia)...........c.eeeeereeesieeerssessesses s
Tarehe ya kuzaliwa... . .
Namba ya simu (ya nyumbam/ya mza2|)
Mtaa/Kijiji anachotoka... ..............Kata........................Tarafa.....................

W|Iaya.........................Mkoa........................ shule ya msingi aliyosoma......................
AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi... .. NAKUBALI/SIKUBALI nafasi niliyopeLAZIMA

ika shule ya sekondarl HoI|I| Naahidi kuwa nitazitii taratibu, kanuni na sheria zote za shule.
Nitafuata masharti yote yanayotolewa na Mkuu wa shule, Wafanyakazi wote na Viongozi wote
wa shule. Ninaahidi pia nitashirikiana na wanafunzi wenzangu katika shughuli za masomo, kazi
za nje na katika michezo kwa muda wote nitakaokaa Holili Sekondari. Nakiri kuwa kwa akili
zangu timamu, taarifa zote nilizotoa hapo juu ni sahihi na zinanihusu.
JiNa o 8@NHNT L Tarehe

TAARIFA YA MZAZI/ MLEZI
Jina [a MZazi/MIEZi ...
ANWANI YAKE.......oeoeeieeee ettt e
Namba ya simu ..
Kazi anayofanya .
Wilaya/M;i anakofanyla ka2| .

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi... . MZAZI/MLEZI NAKUBALI / SIKUBALI nafasi aliyopewa mwanangu
kat|ka shule ya sekondarl Holili. Naahidi kuwa nitawajibika/sitawajibika na kumhimiza
mwanangu kuzitii taratibu, kanuni na sheria zote za shule. Nitashiriki/sitashiriki kumhimiza
kufuata masharti yote yanayotolewa na Mkuu wa shule, wafanyakazi wote na viongozi wote wa
shule. Ninaahidi pia nitashirikiana/sitashirikiana na uongozi wa shule kumhimiza mwanangu
kushirikiana na wanafunzi wenzake katika shughuli za masomo, kazi za nje na katika michezo
na kuwa na nidhamu kwa muda wote atakaokaa Holili Sekondari. Nitapenda/sitapenda kupata
taarifa zote zinazomhusu mwanangu muda wote awapo shuleni (futa isiyohusika)

Jina la mzazi/mlezZi.......ecoevoeeeeeeeecvereeSahihi. L Tarehe.. ...

WATU WA KARIBU (KIUHUSIANO/UNDUGU) NA FAMILIA AMBAO UNGEPENDA WAPATE
TAARIFA ZAKO ZAIDI YA WAZAZI/ WALEZI

(i) Jina (Majina matatu) .........cccooeeeveerecesieee e

(i) ANWANI .ottt st s st s s sss e

(i)  Namba ya SIMU.....ccccoovrroeeeeece e

(iv)  Kazi anayofanya ..o csssssensesssonns

(v) Uhusiano wake na mwanafunzi.............oeomicenresesrcennnen

NB; Iwapo anwani ya mmojawapo wa Mzazi/Mlezi au ndugu wa karibu amehama au
Amefariki lazima mwanafunzi atoe taarifa na kubadilisha jina na kuandika mtu
mwingine ambaye atawajibika kwa mwanafunzi
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Fomu Na -C-

FOMU HII lIJAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA /WILAYA NA MWANAFUNZI AJE NAYO
SHULENI NA KUIKABIDHI KWA MKUU WA SHULE

Mimi (Jina la Mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali)..............c.cce0coueuun...o....._Ninathibitisha kuwa
mwanafunzi huyu (Jina la mwanafunzi)..........cc.cceeeuc..... ..amepimwa na mimi kikamilifu na
kuonekana kuwa anayo /hana afya nzuri kwa mUijU wa taarlfa zifuatazo:-

(A) Hali ya Mwili
(i) Mapigo Ya MOYO.......cc.mveeereereeeeeieesere s s sess s
(i) Damu (Haemoglobin).........coureenieeereiss e iesess s
(i) Kundi la Damu (Blood group) ........c..ccceeeeeemeveseesreree e
(IV) MKOJO.co.vveveevtere ettt s
(V) Haja KUDWa.......coooe ettt i
(Vi) MACKO.....ooo ettt e
(vii) MASIKIO ...oere ettt s
NB. Weka maoni yako kuhusu kile Kilichotajwa ...
(B) Magonjwa
Amewahi /hajawahi au hana magonjwa yafuatayo:-
(@) Kifua KiKUU (TB)....ooveeveereeieeeeecse et
(b) Kifafa (EPIlEPSY)....ccovemruevrerriireere s sss e
(c) Shinikizo [a damu (BP).......ccccoeureeemeneeeereies e anees
(d) Magonjwa ya tumbO ........c..cccevreeeeeieee e
(e) Seli mundu (Sickle CEIIS)......ourvvemriireeresserreeee e sseiee s
(F) UKOM@....oc oottt
(9) Magonjwa ya zinaa (taja @aina) ..........ccvceeeeecereeeneccseveene e,
(h) Ugonjwa Wa akili ........cc.cooeuiveemeiiieenecss s
(i) Ugonjwa mwingine nje ya orodha hapo jUU ........cc..coueeeeeeiceeeeecens oo
MaORNI YA DAKLAKI ...ttt e s s s et ettt

Saini na Muhuri wa Daktari/Mganga wa Hospitali ya Serikali
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